ถ้าเราจะทำเวป ของเราเองซักเวปนึง

3.47Perfect's picture
18
ถ้าเราจะทำเวป ของเราเอง นี่เราต้องทำอย่างไรบ้างครับ มีใครพอรู้ขั้นตอนบ้างไหม
งงไปหมดเลย - -"

killpitak's picture
202
หมายถึง?

หมายถึงทำเองหรือว่าจ้างทำหรอครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ง่ายๆถ้าใจพร้อม 555

1.จะทำเรื่องอะไร เกี่ยวกับอะไร

2.ทำให้ใครดู..??? ^0^

3.เริ่มเขียนตัวเว็บไว้ที่เครื่องเราก่อน ... ช่วงที่ทำก้อต้องรู้ภาษาที่ใช้ทำ ซึ่งใครที่ไม่เคยเลยก้อศึกษากันพอสมควรเชียวค่ะ
ลองทำเว็บให้เป็นรูปเป็นร่างมาก่อนนะค่ะ... อย่าพึ่งไปทำขั่นตอนที่ต่อไป เพราะบ้างครั้งเราอาจจะท้อใจคนเขียนเว็บเองไม่ได้ แต่สิ้นเปลื่องเงินทองในขั้นตอนต่อไปค่ะ

4.หลังจากเสร็จตัวเว็บละ เราก้อจดชื่อโดเมน .com หรือแล้วแต่ ค่ะ ค่าบริการเป่นรายปีค่ะ และก็เช่าพื้นที่ นี้ก้อเป่นรายปี.. ตัวนี้ลองศึกษาว่าจะจดที่ผู้ให้บริการรายไหนดี..

5.จับเว็บที่เราทำเสร็จละลงพื้นที่ที่เช่า

เป็นอันเสร็จค่ะ.... ^0^

เว็บอ่ะทำง่ายค่ะ ไม่อยาก แต่ทำให้ตรงเป้าหมายของเว็บนั้นยากกว่า.... คนทำเว็บต้องเอาใจใส่ อัพเดตข้อมุล

อย่าปล่อยให้เว็บร้าง..ค่ะ เว็บๆหนึ่งต้องปรับปรุงเอาใจใส่มากๆเลยนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้

killpitak's picture
202

ตอบได้ดีมากเลย อิอิ แบร่..