ใครมีปัญหา ใช้แบมบู แล้วต้องออกแรงกด มากๆมั่งค่ะ

sakoba's picture
36
ใครมีปัญหา ใช้แบมบู แล้วต้องออกแรงกด มากๆมั่งค่ะ
ตามหัวข้อเลยค่ะ คือ ตั้งแต่ส่งเม้าท์ แบบมบู fun ไปซ่อม กลับมา พอใช้ไป มันรู้สึกว่าต้องออกแรงกดปากกา มากเลยค่ะ
เวลาจะคริ๊ก ไฟล์ไรซักไฟล์ ยิ่งต้องเอามาวาดนี้ ต้องออกแรงจนปวดนิ้วเลย ทำไมรู้สึกว่ามันต้องกดมือหนักมากๆเลยค่ะ
กดจน หัวปากกาสึกเร็วมากๆ
บางทีต้องกดแรงๆเพื่อจะคริ๊กอะไรซักอย่าง

วอนท่านที่ใช้อยู่แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

pippo's picture
2469
แล้วลอง

ปรับตั้งค่าของปากกาใน System Preferences > Bamboo หรือยังครับ

ตรง Tip Feel น่ะครับ ลองดูว่าจะช่วยได้ไม๊ครับ

nickoe's picture
4320
ผมว่า

ต้องลงตั้งค่าใหม่ก่อนนะครับ
ถ้ายังไม่ได้อีกก็คงต้องถามศูนย์แล้วครับ

sakoba's picture
36
ขอบคุณค่ะจะลองปรับดูนะค่ะ

ขอบคุณค่ะจะลองปรับดูนะค่ะ

ikok's picture
10285
ผมไม่เคยเจอครับ

ลองปรับดูนะครับตามที่คุณ pippo บอกเอาไว้น่าจะช่วยได้

ได้ผลยังไง update ด้วยนะครับ