ใครช่วย review skype ให้ด้วยครับ

veeza's picture
117
เล่นแต่มันไม่รู้เรื่อง หลอน หลอน

pippo's picture
2469
แล้ว...

ติดตรงไหนล่ะครับ

veeza's picture
117
จุดประสงค์นะครับ

คือต้องการ chat ระหว่างpc กับ Mac
โดยผ่าน web cam
จะบอกว่าเริ่มตั้งแต่ติดตั้งจนถึงใช้งานจริงอ่ะคับ
แต่ถ้ามันยุ่งอยากก็ไม่เป็นไรครับ แห่ะ ๆ 1

ikok's picture
10285
skype ไม่เกี่ยง platform ครับ

หลักการทำงานเหมือน msn คือ

1. โหลดโปรแกรมมาติดตั้ง
  2. สร้าง skype id เพื่อเอามาใช้ login เวลาเปิดโปรแกรมขึ้นมา (เหมือนที่เรามี hotmail account เพื่อใช้ login บน msn ครับ

จากนั้นก็ลองหาเพื่อนคุยดูครับ ผมบอกไม่ถูกเหมือนกัน ลองดูอันนี้นะครับ เขามี how to คร่าว ๆ ให้แล้ว

How To Use Skype on Howcast