ทำไม Photoshop CS5 มันไม่มี Extract ครับ ?

boy88888's picture
215
ทำไม Photoshop CS5 มันไม่มี Extract ครับ ?

เครื่องผมมันไม่มีอะครับ งง มากๆ

ต้องไปโหลด Plug-in อันไหนรึเปล่าครับ

keep_kim's picture
379
CS4

CS4 ตอนแรกมันก็ไม่มีนะคับถ้าผมจำไม่ผิด ต้องโหลด Plug in มาเพิ่มเอง แต่ผมจำไม่ได้แล้วอ่ะคับ ว่าโหลดที่ไหน = =

pippo's picture
2469
ถูกแล้วครับ

ที่แน่ใจคือ มันเป็น Plug-ins แน่ๆ

ที่ไม่แน่ใจคือ มันฟรีหรือเปล่า อันนี้ไม่ทราบจริงๆ ครับ

215
คือ.... ผมหา Plug-in

คือ....

ผมหา Plug-in เจอแล้วครับ

แต่มันเป็นแต่ของ Window อ่ะ มีความสุข
ปล. เจอแต่ของWindow กับ CS4 ด้วย

CS5 ไม่เจออะครับ T^T

ichi's picture
60
CS5 ของ mac มันไม่มี Plug-in

CS5 ของ mac มันไม่มี Plug-in นี้แล้วอ่ะครับ ลองเปลี่ยนไปใช้ Refine Edge ดูครับ คล้ายๆ กัน

215
อยู่ตรงไหนอ่ะครับ

อยู่ตรงไหนอ่ะครับ

ต้องเข้า ตรงไหน หาไม่เจออ่ะครับ

ichi's picture
60
ใช้คู่กับ Selection Tool ครับ

ใช้คู่กับ Selection Tool ครับ พอเลือกใช้ Selection Tool แล้วจะมีปุ่ม Refind Edge ขึ้นมา เข้าไปตั้งค่าต่างๆ ได้ครับ ตั้งค่าเสร็จก็สามารรถเลือกได้ว่าจะสร้างเป็น Layer ไฟล์ใหม่ หรืออื่นๆ ได้ครับ ลองดู

215
ขอบคุณครับ ....

แจ่ม