แชร์เน็ตยังไงคะจาก MBP ให้ NB Compaq

zomo007's picture
4
คือเราดูตามในเวปต่างๆแล้วอ่าค่ะ เราจะใช้ MBP เป็นเครื่องหลักอ่ะค่ะ แล้วอยากจะแชร์ให้ NB แต่ที่เราอ่านจากในที่ต่างๆ มันมีแต่แบบ เครื่องหลักใช้สายแลนต่ออินเตอเน็ตอ่าค่ะ ซึ่งเราอยู่คอนโดไม่มีสายแลนค่ะ ใช้ไวเลสของคอนโด ซึ่งมันมี ยูซเซอร์เนม พาสเวิร์ดให้ใส่ แต่จะเล่นได้แค่เครื่องเดียวเท่านั้น ลองดูตามภาพนะคะ เราเซ็ตตามนี้ค่ะ แต่ใช้ไม่ได้อ่ะคะ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ