มีปัญหาเรื่องเน็ตและ firmware update ครับ

unlagi's picture
53
คือตอนนี้ผมใช้แอร์การด์ของ ZTE
ซึ่งทางร้านที่ผมไปซื้อแมคมาเขาบอกว่าตัวนี้มันซับพอรต์แมคผมเลยเอามาใช้ครับ
ส่วนเครือข่ายผมใช้ของ DTAC internet ครับไม่มีปัญหาอะไรแต่เวลาพอเล่นไปสักพัก
มันชอบมีหน้าจอเด้งขึ้นมาว่า firmware update แล้วก็มีให้เลือก quit และ download
ซึ่งถ้าหน้านี้ขึ้นมาเมื่อไร เน็ตผมจะหลุดทันทีแล้วต้องต่อใหม่ครับ
อยากถามว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วจะแก้ไขยังไง
ป.ล. ผมcapture หน้าที่ผมบอกมาให้ดูด้วยเผื่อว่าจะมีประโยชน์นะครับ

ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
ผมคิดว่า

น่าจะเป็นของ zte นะครับ
ก็ต้องลอง update ดูว่าจะหายมั๊ย

unlagi's picture
53
ครับ

แต่ว่ามัน download ไม่ได้น่ะสิครับ
เพราะมันขึ้นเมื่อไร เน็ตจะหลุดทันทีเลยครับ T_T

nickoe's picture
4320
ลองหาทาง

เข้าเวบของผู้ผลิตดูครับ
หรือไม่ก็ปรึกษาทางร้านที่ไปซื้อมาว่าอย่างนี้ทำยังไง