มีปัญหากับ Microsoft 2008

ichigo's picture
29
ทุกครั้งเวลาเปิดเครื่อง มันจะขึ้นตามรูป

เข้าไปใน Database Utility เลือกทุกอย่างไม่ว่าจะ Verify, Compact, Rebuild database ก็ไม่หาย

พอเปิดไฟล์ Database Utility.log มันก็โชว์ว่า
ERROR: Failed to open database
ERROR: Corruption opening database

ลบออกแล้วลงใหม่ก็ไม่หายค่ะ

ทำยังไงดีค่ะ

AttachmentSize
Picture_4.png39.9 KB
ikok's picture
10285
เขาให้ลองทำแบบนี้นะครับ

ลองเปิด MS Office นั้นขึ้นมา แล้วเปิด Microsoft Database Utility แล้วลองเลือกทำตามขั้นตอนที่เขามีให้เลือกดูนะครับ ถ้าไม่แน่ใจให้ลองดูใน help ของ database utility นะครับ