ขอ แนะนำตัวด้วยคน คะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ มะกี๊ เองงง

ogogio's picture
38
ชื่อ : ยูมิ,แป้ง

คติประจำตัว : จงเรียนรู้กฏ เพื่อจะทราบวิธีฝ่าฝินที่เหมาะสม

หน้้าที่การงาน : เรียน และ ทำงาน อยู่ที่ประเทศเกาหลี คะ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง : แฟนซื้อให้เป็นของขวัญ วันเกิด( กำลังอยากลองเปลี่ยนมาใช้ แมค พอดี )

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : เสิจ หา ข้อมูลเกี่ยวกับการใช้แมค นะคะ แล้วก็เจอหลายเวปเลย แต่ ชอบ เวปนี้มากที่สุด (จากใจ)

สิ่งที่อยากจะบอก.. : เพิ่งได้ใช้ แมค จริงๆจรัง ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะคะ

monstop's picture
104
ยินดีต้อนรับครับ

แฟนใจดีมากๆเลยนะครับ ยิ้มปากกว้าง

pippo's picture
2469
ต้อนรับด้วยครับ

คติประจำตัว : มันแหม่งๆ นะครับ

"จงเรียนรู้กฏ เพื่อจะทราบวิธีฝ่าฝืนที่เหมาะสม" คิดแล้วรู้สึกเหนื่อยจริงๆ ครับ

ตะลึง 2 ตกใจ-1 หลอน แป่ววว

38
ไม่ต้องคิดดีกว่าเนอะ

ไม่ต้องคิดดีกว่าเนอะ จาได้ไม่เหนื่อย .อิอิ ขำๆคะอย่าคิดมาก..
มันแค่คติเอาไว้ใช้กับเรื่องบางเรื่องหรือ กฏที่ไร้สาระในชีวิตเท่านั้นเองค่าาา

pippo's picture
2469
อ้อ! ครับ

ดีครับ แค่บางเรื่อง

เดี๋ยวนี้พอมีอายุขึ้นแล้ว สภาพจิตใจเลยไม่ค่อยแข็งแรง เจออะไรแปลกแล้วตกใจง่ายครับ

Nu-eMMa's picture
1837
แฟนน่ารักมากก๊ะ

เขิน ขอใจดีแบบนี้ซักคนซิ ขอ iMac 27 เลยนะก๊ะ

(เผื่อจะได้ยิน 555) อาย

38
555

กว่าจาหาได้ต้องจากบ้านมาไกล นะ อิอิ

ขำขำน่าาา

38
แหะๆ ขอบคุงคะ

ปล.. pippo คติประจำตัวไม่เอามาใช้กับการเล่นอินเตอเนตหรอกคะ ม่ายต้องห่วง อิอิ

ikok's picture
10285
ยินดีต้้อนรับนะครับ :)

เรียนด้วย ทำงานด้วย เก่งจริง ๆ ยิ้ม

38
ขอบคุณมากคะ ที่จริงแล้ว

ไม่เก่งหรอกคะ แต่ถ้าไม่ทำงาน ด้วย ก็ จะอดเรียนด้วย เพราะไม่มีเงินคร่า อิอิ สถานะการมันพาไป คร่า

ikok's picture
10285
ดีแล้วครับ

การทำงานทำให้เรารู้ค่าของเงิน ได้ฝึกความรับผิดชอบและอะไรหลาย ๆ อย่าง

ว่าแต่... ดูละครเกาหลีทุกวัน มีเบื่อบ้างไหมครับ แบร่..

38
เแหะๆ ใช่คะ

เรื่องละครเกาหลีเนี่ย
ส่วนมากชอบเปิด ทีวี ทิ้งไว้คะ แล้ว นั่งเล่นเนต มากกว่า ก็เลย ไม่ค่อยเบื่อ (เพราะไม่ค่อยได้ดู นั่นเอง )อิอิ

1837
ไม่เหมือนเอ็ม

ใช้เงินไปวันๆ แหะๆ แบร่..

38
แง่มๆ

ต้องการคนช่วยใช้ไหมจ๊ะ สนใจ คนให้ช่วย เค้ายกมือคนแรกนะ อิอิ

1837
หุหุ

ใช้จนไม่มีใช้อ่ะดิค่ะตอนนี้ ... แป่ววว

Cybernet's picture
399

อ่ะ แน่นอน

sajiro's picture
1179

ยิ้ม

minemind's picture
3876
น่าฮักมากมายยยยย

น่าฮักมากมายยยยย

nickoe's picture
4320
แน่ะ

ออกหน้าออกตาเลยนะ
หัวเราะร่วน

38
^^

ยิ้มหน้าบานน ฮ่าๆ

tae_16118@hotmail.com's picture
54
§§Welcome§§

§§Welcome§§

nickoe's picture
4320

แจ่ม

od2504's picture
1077
๑. ยินดีต้อนรับด้วยอีกคน ๒.

๑. ยินดีต้อนรับด้วยอีกคน
๒. คติประจำตัวนี้ดีมาก อาจฟังดูแปลกในครั้งแรก แต่ก็แสดงตัวตนได้ชัดเจนไม่คลุมเคลือ สมกับเป็นคนยุค x-y (generation x-y) จริงๆ
๓. คตินี้ ทำให้ผมนึกถึงบทความใน Harvard Business Review เรื่อง Managing Your Boss (การบริหารเจ้านาย) ที่พูดถึงการทำงานกับเจ้านายให้มีความสุข (อยากแนบมาให้อ่าน แต่ไฟล์โตไปหน่อยเลยส่งไม่ได้ได้ขออภัยด้วย)

38
ขอบคุณค่า

พูดถึง เรื่องคติ เป็นคติที่ใช้กับชีวิตจริง คะ (ทั้งเรื่องซีเรียสและไร้สาระ)
เพราะใช้ชีวิต อยู่ต่างประเทศด้วยแล้ว มักโดนเอาเปรียบหรือโดนแกล้งบ้างละ
และอาจจะเสียสิทธืหรือโดนจำกัด โน้นนี่ จึงจำเป็นต้องรู้กฏต่างๆให้ดี เพื่อ ใช้ช่องโหว่ของกฏในการ ใช้ผลประโยชน์ให้ตัวเอง อีกอย่างเพื่อป้องกันตัวเองด้วย ฯลฯ

เห็นเกริ่น เรื่องบทความมาแล้วก็รู้สึกอยากอ่านมากๆ ทำไงดีละ (มาเกริ่นให้อยากแล้วจากไป อิอิ) ... ถ้ารบกวนส่งมาทางอีเมลจาได้หรือปล่าวคะ

od2504's picture
1077
รู้สึกหนูจะไม่ได้เปิด mail

รู้สึกหนูจะไม่ได้เปิด mail ตัวเองนานมากเลยนะนี่

Hangover's picture
56
ดีใจด้วยครับ ได้แมคในวันที่

ดีใจด้วยครับ ได้แมคในวันที่ iLife' 11 ออกเลย เยี่ยมครับ

38
หว่าาาๆๆ

ท่าจะ อดดีใจแล้วละคะ แงแง

พอดี คนที่ซื้อ เค้าซื้อก่อน วันที่จะเอามาให้ สามวัน ง่าๆ

แต่พูดตามตรง ยังไม่ค่อยรู้จัก โปรแกรมอะไรมากมายเลยคะ
กำลังศึกษาอ่านจากเวปนี้อยู่คะ

ฝากตัวด้วยนะคะ

1837
ซื้อ

ภายในเดือนนี้ อัพเดต ฟรี ค่ะ ^0^

38
ว้าววว

ขอบคุณคะ เอ็มม

เค้าโชคดีไป แหะๆ

peejee's picture
10
พูดถึงเกาหลี..ผมนึกถึงเกาเหลา

พูดถึงเกาหลี..ผมนึกถึงเกาเหลาหมูตุ๋นเจ้าประจำทุกทีเลยครับ.. ยินดีที่ได้รุ้จักคร๊าาฟฟ

38
ฮ่าๆ ฮาได้อีก นะคะ

ทำไมเกาหลี ทำให้ นึกถึง เกาเหลาหมูตุ๋น อะ คะ หรือ เจ้าของร้านเปงคนเกาหลี อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันคะ

kindomhar's picture
187
สวีดัดครับ

สวีดัดครับ หมดกัน 2

38
คะ

สวัสดีคะ

ondskan's picture
26
^^

หวัดดีคก๊าบบบ บ

mainbkk's picture
35
เวลคัมครับ

แล้วที่เกาหลี มีน้ำท่วมเหมือนบ้านเรามั้ยเอ่ย?

38
ที่นี่ น้ำไม่ท่วมคะ

แต่ตอนนี้ หนาวมากเลย หิมะใกล้ๆจะตกแล้วว ลมแรง เดินต้องระวังคะ เพราะลมแรงนี่บางทีแรงจริงๆ ต้องหาอะไรเกาะ เด่วปลิววว อิอิ

3876
เด๋วเป็นที่เกาะให้ฮะ

เด๋วเป็นที่เกาะให้ฮะ

38
อิอิ

ยังไม่ทันเกาะ กลัวกระต่ายจะปลิวไปก่อนนะดิ มีความสุข ㅋㅋ

3876
งั้นบินไปด้วยกันเลยงี้ ปะ

งั้นบินไปด้วยกันเลยงี้ ปะ