ใน แมค มีี note pad ไว้บันทึกอะไรเล็ก น้อยไหมครับ nuttion88

nuttion88's picture
25
ใน แมค มีี note pad ไว้บันทึกอะไรเล็ก น้อยไหมครับ

พวกโปรแกรม อะครับ ไม่รุ้ตัวไหน

Nu-eMMa's picture
1837
มีค่ะ

ใช้เหมืoน Notepad เลยค่ะ คือ TextEdit

Ben's picture
247
Thanks ครับ

ขอบคุณหลานเอ็มNu-eMMa คร้าบ
เผอิญลุงก็อยากทราบเหมือนกัน ว่าจะถามหลายทีแล้ว แต่ก็ลืมถามครับ

ลุงก็ขอบคุณnuttion88 ที่ช่วยถามให้นะครับ

nuttion88's picture
25
thxxx kub

thxxx kub

palmania's picture
190
มีอยู่ตัวนึง

ชื่อ Stickie ครับ...
ลองหาได้ที่ www.macupdate.com

ikok's picture
10285
ตัว stickies นี้

ใช่ที่มากับ OS X อยู่แล้วหรือเปล่าครับ?

คุณเจ้าของกระทู้ลองหาดูน่าจะเจอใน Application folder นะครับ ถ้าเจอก็น่าจะมากับ OS X เลย เป็นประมาณโปรแกรมจำลองเหมือนเรามี post-it แป่ะไว้บนหน้าจอ เอาไว้เตือนความจำ

od2504's picture
1077
คุณปู่ Ben

คุณปู่ Ben ลองดูโปรแกรมนี้ครับ คุณ iKok แนะนำไว้ ใช้งานได้ดีมากครับ
http://www.macmuemai.com/forum/topic/2067

247
:-)

ขอบคุณหลาน od2504 มากครับที่แนะนำ เด๋วลุงจะไปดูที่ topic ที่แนะครับ
ขอบคุณหลาน ikok ด้วยครับที่แนะนำ

10285
มีอีกตัวเลือกนะครับ

ใน Mail.app มีส่วน note ที่เราเอาไว้จดอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ ได้ และสำหรับผู้ใช้ iPhone/iPod touch ก็สามารถ sync เข้าไปอ่านบนเครื่องได้ครับ

1077
เอ ...

คุณป่ ben หนุ่มขึ้น หรือผมแก่ลงครับ เพราะผมได้โปรโหมดสถานภาพจาก "เหลน" ไปเป็น "หลาน" แล้วนี่ ยิ้มปากกว้าง

247
ปู่เองก็ยังงง ครับ

เพราะถ้าหลานเรียกปู่ ตัวหลาน od2504 จะต้องมีศักดิ์เป็น "หลาน"

แต่ถ้าหลาน od2504 จะเป็น "เหลน" ลุงก็จะต้องเป็น "ปู่ทวด" แล้วล่ะครับ แก่มั่กๆๆๆๆ

1077
ขอโทษที่ทำให้งงครับ

ขอโทษที่ทำให้งงครับ ผมเพียงแต่อ้างอิงจากข้างล่างนะครับ อย่าเครียดครับ คุณปู่จะเป็นหนุ่มสำหรับผมตลอดไป
http://www.macmuemai.com/forum/topic/4161#comment-29242

palmania's picture
190
ไม่เอาไม่พูด

เรื่องแก่ๆ เหี่ยวๆ ครับ....
ทุกคนเด็กหมด...ถ้าสังขารไม่ให้ แต่ใจให้ก็ OK ครับบ

10285
555

เรื่องอายุนี่... ขอผ่านครับ -o- /