ฺBETAGLucan's picture
38
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้โปรแกรม MSN แต่ติดที่ว่าไม่ได้ลง OS windows นะครับ ตอนนี้ได้ติดตั้ง MSN for MAC 8
เวิร์คกว่าเวอร์ชั่นก่อนๆ แต่เวลาใข้งานจะรู้สึกหน่วงๆ มีค้างบ้างบางเวลา ใช้งาน Video call ไม่ได้

เวลาเปลี่ยนสถานะแล้ว มักจะโดดเด้งออกจากลุ่มที่ทำการตั้งค่าไว้ไปอยู่ที่ Other contacts

อยากเปลี่ยน Topic ก็ไม่ได้ เฮ้อ..เพื่อนๆ มีปัญหาแบบนี้เหมือนผมบ้างไหม

แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ

minemind's picture
3876
จบจินจัน

ผมเคยลองอยู่พักนึงนะครับ แต่อยากจะบอกว่ามันไม่เวิร์คจริงๆ

สำหรับการเปิด webcam บน program msn บนฝั่ง osx ผมก็ยังไม่ค่อยเห็นตัวไหนเข้าตาสักตัว (ตอนมือใหม่ก็เคยพยายามครับ แต่ล้มเลิกไปแล้ว)

ถ้าจะใช้ webcam ตอนนี้ที่เวิร์ค ก็มี iChat, Skype, Camfrog แต่เพื่อนคุณต้องเล่นด้วยนะ ถ้าไม่เล่นก็จบฮะ

38
ลาก่อน Webcam

เหอๆๆ ส่วนมากเพื่อนจะเล่น MSN ซะมากกว่า ส่วน iChat, Skype, Camfrog ไม่ค่อยมีเพื่อนเลยครับ

minemind's picture
3876
อดฮะแบบนี้

อดฮะแบบนี้

Nu-eMMa's picture
1837
อิอิ

ช่ายค่ะ อย่างที่พี่ต่ายกล่าวมาข้างต้น (ดูเป่นทางการจัง อิอิ)

เอ็มชอบนะปกติไม่ชอบส่องกล้อง นะ เป่นข้ออ้างกะเพื่อนได้ว่า ฉันไม่ส่องกล้องกะ วินโดร์ 5555 (แอบคิด ไม่เคยอยู่ในสายตา)

และด้วยสถานะตอนนี้ มีเพื่อนใน msn เกือบพันละค่ะ ส่วนมากก้อคุยงานไม่ได้มานั่ง ปั่นหน้า ทาง msn เลย และด้วยตอนที่ใช้วินโดร์ ส่องกล้องก้อช้านะค่ะ ดีเลด้วย เลยเบื่อค่ะ แต่พอมาเล่นกล้องใน ichat skype นะ มีเจ๊งกว่าเยอะ จนลืม msn ไปได้เลยจิง อิอิ

ปล. วันนี้มีเรื่องส่องกล้อง บ้าๆบอๆ มาเล่าด้วย มีฝรั่งแอด skype มา จะส่องกล้องลูกเดียวเลยอ่ะ ถึงขนาดบอกว่าต้องการเงินเท่าไร แลกกะกานที่เราเปิดกล้อง เอ็มเลยบอกไปว่า รวยมากนักหัดทำบุญมั่งนะ ไร้สาระจิงๆเลย พยายามพูดดีละ อ้างเหตุสาระพัดว่า การสือสารของเรามันคงลำบากมากๆ และฉันก้อไม่ได้อยากจะเห็นหน้าคุณเลย ... !! สุดท้ายนะ เค้าคงลำคาญอ่ะ มาด่า ว่าเราเป่น ผู้หญิงงี่เง่า ... จากใจเย็นเริ่มรำคาญ .. จากที่มารบกวนเวลาปั่นงาน กดทิ้งละก้อยังจะมาก่อกวนเรา ยังด่า เราอีก...แรงง จิง

สุดท้าย เราก้อจบการสนทนาด้วย ไอ้ผู้ชายโรคจิต ชอบโชว์ หมดกัน 2

rsakchai's picture
396
แหม......แหม......แหมมมมมม

สเปค.....ฝา...หรั่งงงงงงงงงงงงงง
ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

38
น่าจะบอกว่าเปิดกล้องดิจิตอล

น่าจะบอกว่าเปิดกล้องดิจิตอล ไม่ก็กล้องมือถือได้ป่าวค๊ะ ถ้าได้จะรีบเปิดเลย

ส่วนมากก็จะเจอประเภทแอดมาแล้วพูดกะเราว่า Sex cam plz, open cam, big d_ _k, etc. นะครับ

ไม่รุ้จะหื่นกามกะเราไปทำไม เปิดฉากสนทนาได้เร้าร้อนเหลือเกิน..

nuttion88's picture
25
คือผมเคยลง msn 8

คือผมเคยลง msn 8 แต่ล็อกอินเข้าไม่ได้เลย กี่ครั้งก้อเข้าไม่ได้ครับ

พอมาต้ว เอmsn adium กลับเข้าได้ครับ ไม่รุ้จะแก้ยังไง ดีครับ

1837
มันช้า

อย่างงี้แหละค่ะ การติดต่อไปยัง msn นะค่ะ

เอ็มก็เป่นตอนที่ใช้ค่ะ ต้องทำใจค่ะตรงนี้ แหะๆ

38
adium ออนได้

adium ออนได้ แต่ไม่ปลื้มกะธีมเลย แล้วบ้างครั้งยังมีอาการค้างครับ

1837
ลองแต่งรึยังค่ะ

ละจะปลื้มค่ะ เอ็มแต่งทีนะ สไตย์ของใครของมันจริงๆค่ะ

ละจะติดใจ อิอิ ลองดูนะค่ะ

Hangover's picture
56
FaceTime กันมั้ยครับพี่น้อง

FaceTime กันมั้ยครับพี่น้อง

38
ไม่เห้นมีใครเล่นเลยครับ จะ

ไม่เห้นมีใครเล่นเลยครับ จะ Facetime for mac or iChat ดับสนิท คนหาย

surasuk10@hotmail.com's picture
54
มีไครเคยใช้ OOVOO ผมว่าดีเลยนะลองดู

OOVOO คุยกันได้เกินทีละ 6 คนแบบเห็นหน้ากัน และลูกเล่นอื้นฯอีกครับ
http://www.oovoo.com/