10.6.5 update มาแล้วจ้า

toffykapook's picture
248
http://support.apple.com/kb/DL1325 <<< ตัวธรรมดา

http://support.apple.com/kb/DL1324 <<< ตัวคอมโบ

กำลังอัพอยู่จ้า ใครอัพแล้วก็มา คุยกันนะ หัวเราะร่วน

ph_sarawut's picture
35
ต่างกันยังไงครับ

ตัวธรรมดา กับ ตัวคอมโบ ต่างกันยังไงครับ ผมอัพเดทอัตโนมัติเห็นมันโหลดมา 600 กว่า Meg. ครับ น่าจะเป็นตัวธรรมดา

248
ถ้าเป็นตัวคอมโบ

System Requirements
Mac OS X v10.6 - Mac OS X 10.6.4
คืออัพได้ตั้ง 10.6 ขึ้นมาเลยครับ
แต่ถ้าตัวธรรมดา ต้องอัพจาก 10.6.4 ครับ แห่ะ ๆ 1

ph_sarawut's picture
35
เข้าใจแล้ว

อ่อ เข้าใจแล้ว ครับ ขอบคุณมากเลยครับ

FoEyZzz's picture
15
กด software update

สามารถกด software update จากในเครื่องได้เลยใช่ไหมครับ แล้วการอัพเดทนี้ทำให้ต้องลงโปรแกรมต่างๆที่ลงไว้ใหม่หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

248
กดได้เลย

ไม่ต้องลงใหม่ครับ

pippo's picture
2469
คำแนะนำครับ

เพื่อความปลอดภัย กับการ update ที่มีขนาดไฟล์ใหญ่ๆ เช่นนี้ทุกครั้งให้ download จาก link ที่คุณ toffykapook ทำไว้ให้มาก่อนครับแล้วค่อยเปิดทำการ update หลังจากโหลดมาเรียบร้อยแล้ว

เนื่องจากไฟล์ขนาดใหญ่จะใช้เวลา update online ค่อนข้างนาน หากมี accident เกิดขึ้นระหว่างการ update online เช่นไฟดับ แบตฯ หมด หรือ เน็ตหลุด จะทำให้งานเข้าได้ครับ

248
ทำตามนี้นะครับ

เวลาอัพเดทโหลดจาก หน้าเว็บเอานะครับถ้าไฟล์ใหญ่ๆมากๆ ป้องกันอาการขาดตอนทำให้ไฟล์เสีย แล้วมีผลต่อ os ของเรานะครับ หัวเราะร่วน

Nu-eMMa's picture
1837
เรียบร้อย

โชว์มั่ง อิอิ ขอบคุณค่ะพี่ลูกอม คนหล่อ

248
โหมาที่หลังแต่อัพก่อน

FoEyZzz's picture
15
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับกำลังโหลดเลยครับ อ่ะ แน่นอน

killpitak's picture
202
ขอด้วย เด๋วน้อยหน้าพี่สาว

เอาบ้างๆ

Nu-eMMa's picture
1837
อ่ะเน้

คุณน้องตามไปเปลี่ยนฮาร์ดิส มาหรอ

killpitak's picture
202
เปล่านร้าา

ไม่ได้เปลี่ยนนี่ครับ

beemix5966's picture
4
พี่ๆครับ

พี่ๆครับ ผมมีปัญหาในการดาวโหลดจากลิ้งค์ที่ให้มาข้างบนอ่ะครับ ไฟล์ Osx10.6.5คอมโบ้มันขนาด900กว่าเม็ค แต่ทำไมผมกดดาวโหลดมันมาแค่ 8เม็คเองครับ ต้องทำยังไงถึงจะโหลดได้เต็มๆครับ ลบกวนหน่อยนะครับพี่ๆ มือใหม่ยังไม่ค่อยรู้อะไร ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

minemind's picture
3876
ลบไฟล์ที่เสียทิ้งไปแล้วลอง

ลบไฟล์ที่เสียทิ้งไปแล้วลอง restart เครื่องแล้วเข้าไป load ใหม่อีกที

beemix5966's picture
4
ผมลบไฟล์ที่เสียออกหลายทีแล้วค

ผมลบไฟล์ที่เสียออกหลายทีแล้วครับแล้วโหลดใหม่10กว่ารอบ แล้วเหมือนเดิมครับโหลดได้แค่ไฟล์ขนาด8เม็คเช่นเคย รีตาดก้อหลายรอบแล้วครับ ช่วยทีครับ

nickoe's picture
4320
คิดว่า

น่าจะเป็นที่ server ครับ
คนคงโหลดกันเยอะครับ
ให้รอโหลดใหม่อีกที