ไรท dvd จาก toast แล้วไม่มีซับ

albertfoxs's picture
18
คือ ขออภัยด้วยนะครับ ที่รบกวน แต่ผมซื้อแมกมาใหม่ เลยงงนิดหน่อยครับ

คือผมไรทหนังเป็น dvd video จากโปรแกรม toast 9 titanium ผมลากไฟล์ audio_ts และ video_ts จาก.iso ลงไปในโปรแกรม จากขนาดของไฟล์หนัง.iso ในเครื่องคือ 4.51จิ้ก พอลากลงไปในโทสแล้วเหลือเพียง 3.14 จิ้ก

ไรทเสร็จเปิดดูหนังได้แต่เหลือซับกับภาษาไม่ได้เลย เพราะมีภาาาอยู่แบบเดียว ไม่มีซับให้เลือก

คือ ผมเสยแผ่นไปสองแผ่นแล้วครับ ยังไงก็ช่วยไขข้อข้องใจให้ผมด้วยนะครับ หรือแนะนำโปรแกรมอื่นก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

pippo's picture
2469
ผมเดาว่า

ท่าน write ผิดวิธีนะครับ ถ้าอ่านจากที่ท่านบอกมาไฟล์ของท่านน่าจะเป็น image file ที่สร้างมาจาก แผ่น DVD Video อยู่แล้ว เวลา mount image ขึ้นมาจะมี 2 โฟลเดอร์ในนั้น คือ audio_ts และ video_ts

เวลา write จึงต้องเลือกโหมด Copy ใน Toast Titanium (ดูภาพประกอบนะครับ) วิธีนี้จะได้ไฟล์เหมือนต้นฉบับ 100% ครับ

albertfoxs's picture
18
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ