ใช้ SNOW แล้วจะหาไดร์ฟเวอร์ Scanner เก่าๆ จากที่ไหนครับ?

mainbkk's picture
35
ผมใช้ MICROTEK ScanMaker X12USL มานาน แต่เจอทางตัน
จะทิ้งก็เสียดาย จะขายก็ไม่ได้
คำถามคือ...
ใช้ SNOW แล้วจะหาไดร์ฟเวอร์ Scanner เก่าๆ นี้จากที่ไหนครับ?

AttachmentSize
B00004TCQJ.01._SCLZZZZZZZ_.jpg12.72 KB
35
ในเว็บ MICROTEK

ในเว็บ MICROTEK เองก็มีแต่ตัวที่ใช้ไม่ได้ ... ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ทำใจนั้นทำอยู่แล้ว แต่ถ้ามีหนทางทำให้ใช้ได้ จะขอบคุณมากมายเลย

nickoe's picture
4320
vuescan

http://www.hamrick.com/
ผมเคยใช้ตัวนี้ทำให้ scanner
ที่บ้านที่ไม่มี driver ของ osx ใช้งานได้ครับ
แต่ไม่รู้จะ support กับของคุณื mainbkk รึเปล่า
ยังไงโหลด trial มาลองก่อนได้ครับ

35
ขอบคุณคุณ nickoe ครับ

ขอบคุณคุณ nickoe ครับ แต่เมื่อเช้าก่อนโพส...ได้โหลดมาลองแล้วครับ คือไม่ได้ผลครับ
เท่าที่น่าจะทำได้อย่างเดียวคือ ลง WindowXP ในเครื่องด้วยแล้วลงไดรฟ์เวอร์ของพีซีเค้าครับ
แต่ขอเป็นวิธีสุดท้ายล่ะกันนะครับ แบบไม่อยากซื้อโอเอสอื่นอีก

nickoe's picture
4320
ฮ่าๆๆ

ไม่ได้ผลเหรอเนี่ย

ผมว่า scanner รุ่นใหม่ๆบางรุ่นถูกกว่า windows อีกนะครับ
ฮ๋าๆๆๆๆ

35
เออ..จริง

ตัวเก่านี้ค่อนข้างจะสแกนได้โดน...
ตัวนี้เก็บความละเอียดดีมากอยู่

เลยรู้สึกเสียดายอย่างแรง...นิ
ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ