7 Bootcamp มีปัญหาครับ เละ อีกหลายข้อ มิือ ใหม่

Garb's picture
44
1 ผมลง 7 ultimate 32 bitใน mac book pro i5 เเล้ว เล่น เกือบ ทุกครั้ง มันชอบค้าง ครับ
เล่น เล่น m ทำงานเปิด ไร ไม่หนัก มาก เปิด 2 3 โปรเเกรมก็ ค้างเเล้ว
อัพ เดท bootcamp mac เเล้ว ต้อง ลงไร ในวินโด้ อีกไหม
เทส 3d 06 ก็ผ่าน เเต่ไม่รุเป็นอะไรบาง ทีชอบค้าง ต้อง ปิด เปิดใหม่ เรย

2 ซื้อเครื่อง มือ 2 มา พบว่า เเบต
cycle count 107
Condition normal นี่ เริ่ม ไม่ดี รึปล่าวครับ
เห็น Good กัน

3 กด Software update ถ้าบางโปรเเกรมเถื่อน จะ เป็นอะไร ไหม กลัว ล๊อก เหมือนพวก
iphone

4 เล่นเสร็จ พับฝา บ่อยๆ เป็นอะไรไหม หรือ ต้อง Shutdown ครับ
เห็นไม่ค่อยปิด กันเรย

5เนะ นำ โปรเเกรม ออน m หน่อยครับ เอาเหมือน msn สุด amsn ดี สุดใช่ไหม

ใครมีเมล ทิ้ง ไว้ ได้เรยนะครับ เผื่อปรึก ษา มือใหม่ จริงๆ

nickoe's picture
4320
อืม

1.อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ ไม่ได้ใช้ windows

2.ยังดีครับ ปกติ ถ้าไม่ดีจะบอก check battery แล้ว

3.software update เกี่ยวข้องเฉพาะของ apple ครับ ไม่เกี่ยวกับ 3rd party

4.ถ้าไม่ใช้ก็ปิดเถอะครับ ที่บอกไม่ค่อยปิดกัน มันเป็นวิธีที่ผิด

5.adium ดีที่สุดสำหรับผมครับ

Garb's picture
44
เเล้ว ถ้า จะเพิ่มเเรม เป็น 8

เเล้ว ถ้า จะเพิ่มเเรม เป็น 8 gb ต้องเเบบไหน ครับ
i5 15 นิ้ว
เดี๋ยวทำเอง
เห็นเจอ มาเยอะ เเบบ เพิ่มเองเเล้วเเรม พัง

ikok's picture
10285
แรมไม่ได้พังครับ

ส่วนใหญ่ที่เพิ่มเองแล้วเจอปัญหาเกิดจากเอา ram spec ไม่ตรงกับที่เครื่องใช้ได้มาใส่ครับ

เครื่อง mac ค่อนข้างจะเฉพาะเจาะจงที่ตรงนี้ครับ

ส่วนจะต้อง spec ไหนนั้นผมไม่ทราบครับ ลองหาดูเพิ่มในนี้ดูนะครับ

http://www.crucial.com/upgrade/compatible-memory-for/Apple/MacBook+Pro+2...

nickoe's picture
4320
ก็

ดูตาม spec แหละครับ
วิธีทำก็ตามไปดูที่ ifixit.com ครับ

minemind's picture
3876
ถ้าค้างนี่ผมว่า

ถ้าค้างนี่ผมว่า อาจจะมีปัญหาเกี่ยวกับ partition นะครับ