คลิกขวา ใน msn

pannarin's picture
5
คือ ว่า msn ในแมค

ปกติในหน้าต่างที่เราพิมคุยกัน คลิกขวาไม่ได้ หรอคะ

คือก่อนหน้านี้ก็จำไม่ได้ เหมือนกันว่า คลิกได้ไม่ได้

แต่มีอยู่วันนึง เพื่อนส่งรูปมาททางเอ็มเอสเอ็น เพื่อนบอกว่า ที่กดรับไปเปนไวรัส

พอกดเสร็จ มันก็เหมือนรูปโหลดเข้าเครื่องเรา โหลดเสร็จ ก็เหมือน link ไปอีกหน้าเวป แต่หน้านั้นเป็นหน้าจอขาวธรรมดา

หลังจากนั้น เมาส์ก็ขยับไม่ค่อยได้ อยู่ประมาน ห้าวิ ได้ แล้วก็เล่นได้ตามปกติ

แต่หลังจากค้างๆ แล้ว ก็มีเรื่องต้อง คลิกขวาก๊อปปี้ ในหน้าจอของ msn ที่คุยกัน แต่ คลิก ไม่ได้

ไม่ทราบว่า มันคลิกไม่ได้อยู่แล้ว หรือว่า เป็นเพราะไวรัส แล้วจะมีวิธีแก้มั้ยอ่ะคะ เพราะตอนนี้ก็หาไฟล์ที่รับมาไม่เจอ

เพื่อนบอกว่า วิธีแก้ของ วินโดว์ คือไปลบไฟล์นั้นทิ้ง ก็หาย

ทำยังไงดี กลัวเครื่องมีปัญหา

5
ตัวนี้

*ดูรูปนี้ http://www.facebook.bbrrhh.com/facebook_image.php?image=IMG0024002010.JPG

คือตอนแรกติดอันนี้

ถ้าเป็นวินโดว์ ให้แก้

Start > All Program > Accessories > System Tools > System Restore

ทีนี้ ในแมคหล่ะ จะทำยังไง หรือว่า ไม่สามารถติดได้

ใครรู้ช่วยทีนะคะ

minemind's picture
3876
app chat เนี่ยมีหลายตัวนะจ๊ะ

ใช้โปรแกรมอะไรเล่น msn ฮะ

5
msn for mac ค่ะ

ตอนซื้อแมค ทางร้านโหลดให้

3876
รอสักครู่

เด๋วไปเทสให้ฮะ

3876
msn for mac 8.0 ไม่สามารถ

msn for mac 8.0 ไม่สามารถ click ขวาได้อยุ่แล้วครับ

แล้วก็อีกอย่างนึง ไวรัสบน windows ปกติจะไม่ทำงานบน osx อยู่แล้วด้วยครับ

ikok's picture
10285
ไวรัสมีหลายแบบครับ

ทางที่ดี ให้ถามก่อนกดรับนะครับ ยิ้ม

5
ขอยคุณค่ะ

ครั้งนั้น พลาดอย่างแรง ปกติก็ถามตลอด แต่วันนั้น กดรับไปก่อนแล้วถาม ก็รู้สึกแค้นใจมากเหมือนกัน

ยังไงก็ ขอบคุณมากนะคะ