MacBundleBox: รวมโปรแกรมราคาถูก 29 เหรียญครับ

ikok's picture
10285
แวะมาบอกต่อนะครับ เผื่อมีใครสนใจ รวมโปรแกรมบันเดิลขายลดราคาจาก 400 กว่าเหรียญเหลือ 29 เหรียญ ยิ้ม

http://www.macbundlebox.com/

มีโปรแกรมดังนี้

• Compartment: database สำหรับสิ่งของที่เรามีภายในบ้านครับ เช่นวันที่ซื้อ วันรับประกัน เบอร์ติดต่อ หรืออื่น ๆ
  • QuickScale: ย่อภาพพร้อมกันยกโหล
  • Semonto: บริการ webstat
  • Radium: ฟังวิทยุออนไลน์ ฝังตัวอยู่ในเมนูบาร์ด้านบนครับ
  • iCollage: สร้างสมุดภาพแบบตัดแปะได้ง่าย ๆ
  • AllmyTube: อ่านไฟล์ หรือแปลงไฟล์ FLV ไฟล์เป็นไฟล์วิดีโอแบบอื่น ๆ
  • DVD Ripper: rip dvd สำหรับ backup หรือลงอุปกรณ์ iOS ต่าง ๆ
  • PDF Converter: Convert PDF เป็น word, excel, powerpint, epub, txt และ html
  • Photo Recovery: สำหรับกู้ไฟภาพที่ถูกลบไปแล้ว (กู้ไฟล์ชนิดอื่น ๆ ได้ด้วย)
  • iMedia Converter: Convert สารพัดไฟล์ครับ
  • TinyGrab: จับภาพหน้าจอพร้อมกับส่งภาพเข้า internet ได้ tinyURL มาพร้อมกันเพื่อนำไปโพสครับ
  • Carboodle: โปรแกรมรวม bookmark หรือข้อมูล/ไฟล์ที่เราสนใจเข้าไว้ด้วยกัน
Ben's picture
247
น่าสนใจมากครับ :-D

ขอบคุณ คุณหลานikokที่กรุณาช่วยเป็นสื่อกลางแนะนำให้ครับ
ราคานี้ แม้ลุงไม่ค่อยได้ใช้ แต่ก็น่าซื้อเก็บไว้ใช้ครับ
เด๋วกลับบ้านจะไปโหลดมาไว้ใช้ครับ

*ส่วนจะใช้เป็นไม่เป็น หรือมีเหตุติดขัดยังไงลุงBenจะมาโพสต์ถามเป็นกรณีๆไปอีกครั้งนะครับ ยิ้ม

Nu-eMMa's picture
1837
อยากใช้

บ้างตัวก้อมีเงินซื้ออยู่หรอก แต่ว่า ไม่มีบัตรเคดิตให้ใช้ อิอิ

เลยได้แต่ ลองดูห่างๆอย่างหวงๆ +5555

Ben's picture
247
มันส์แน่ งานนี้

ไปดาวน์โหลดมาแล้วครับ

ตอนแรกนึกว่าจะมาสำเร็จรูปเป็นพวงเลย
นี่เค้าส่งโปรแกรมมาให้ทางอีเมล แยกมาให้แต่ละอันแต่ละอัน
ชักมืนครับ

nickoe's picture
4320
ออ

มันแล้วแต่ชุดครับ
บางชุดโหลดมาเป็นก้อนใหญ่
ข้างในเป็น image เปิดมาก็ลงได้เลย
แสดงว่าชุดนี้ไฟลืมันใหญ่เกินจะให้โหลดได้ง่ายๆ

nickoe's picture
4320
อีกหนึ่ง bundle จาก MacUpdate ครับ