ขอถามเกี่ยวกับ Office 2008 for mac ครับ

sakutaro's picture
23
คือว่าที่ห้องแมค ที่วิลัย เวลาเปิด Microsoft Word แล้ว บางที มันขึ้นว่า

Microsoft Office 2008 for mac cannot start because Microsfot Office is already in use

ประโยคที่ว่า หมายถึงอะไรครับ ผมแนบไฟล์มาด้วย แต่ไม่แน่ใจว่า จะ โชว์ขึ้หรือป่าว ขอบคุณครับที่รับฟังปัญหาเล็กๆของผม ครับ
อ่อ อีกนิดนึงครับ เวลาใช้ Word รู้สึกเครื่องจะช้าๆ อ่ะครับ

AttachmentSize
Picture_1.jpg29.52 KB
pippo's picture
2469
ไม่ทราบว่า

ได้ลง license เดียวกันกับเครื่องอื่นๆ ใน network เดียวกันหรือเปล่าครับ

23
คิดว่าน่าจะใช่ครับ

คิดว่าน่าจะใช่ครับ หรือเป็นเพราะว่า มีเครืองอื่นใช้ แล้ว licenes ชนกัน เป็นไปได้มั้ยครับ

2469
ถ้าอย่างนั้น

มันเป็นการป้องกันของ Micrsoft เค้าน่ะครับ และโปรแกรมทั่วไป

เพราะเค้าออกแบบมาสำหรับ 1 license ต่อ 1 คอมพิวเตอร์ น่ะครับ

อาจจะต้องหาซื้อแบบ family license หรือไม่ก็แบบที่ติดตั้งที่ server แล้วเครื่อง client ดึงไปใช้น่ะครับ

minemind's picture
3876
ลอง

ถ้าจำเป็นต้องใช้จริงๆ ผมว่าลองปิดการเชื่อมต่อ internet (ปิด airport ดึงสาย lan ออก) แล้วลองเปิดใช้งานดู อาจจะได้นะครับ

2469
ปัญหาคือ..

ถ้ามี class ที่ต้องใช้ MS Office Mac พร้อมๆ กันสิครับ

minemind's picture
3876
ดึงออกยก class ฮะพี่

ดึงออกยก class ฮะพี่ ที่มหาลัยต่ายก็แบบนี้เหมือนกัน

23
ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเมนต์ครับ

wichlovemc's picture
5
ผมแนะนำ เอาออกแล้ว เล่น

ผมแนะนำ เอาออกแล้ว เล่น Office 2011 ครับ ผมว่า เจ๋งดี ฟอร์นไม่ค่อยเลื่อนครับ

muemaija's picture
5
ช่วยหน่อย!!!!

เราไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร พอเราโหลด office 2011 มา แล้วมันก็ให้เรา install
แต่พอไปถึงขั้นตอน destination select ของเรากลับ continue ไม่ได้
แล้วมันก็ขึ้นว่า can't be installed on this disk. Aversion of the software required to install this update was not found on this volume.
เป็นเพราะว่าความจำไม่พอหรือเปล่า แต่เราก็เพิ่งซื้อมาเองนะ ยังไม่ค่อยได้โหลดอะไรเลย
เพื่อนๆช่วยหน่อยนะคะ

2469
ไฟล์์ที่โหลดมา

ขนาดกี่ MB ครับ
ดูเหมือนตัวที่โหลดมาจะเป็นตัว Update ครับ

5
ขนาด 14.9MB

ขนาด 14.9MB ค่ะ
มันเป็นตัวนี้ค่ะ office 2011 14.0.1 update ค่ะ
แล้วเราต้องโหลดตัวไหนเหรอคะ รบกวนช่วยหน่อยนะคะ
ถ้ามีเว็บมาให้โหลดเลยก็ยิ่งดีค่ะ มีความสุข

2469
อ้อ..ครับ

เป็นตัว Update นะครับ ไม่ใช่ตัวโปรแกรมเต็ม ตัวโปรแกรมมีลิขสิทธิ์นะครับ
ลองใช้พวกโปรแกรมฟรี ที่สามารถทดแทนได้อย่าง NeoOffice, OpenOffice
ซึ่ง version หลังๆ นี้ถูกพัฒนาให้มีประสิทธิภาพดีเลยล่ะครับ

5
ค่ะๆ ขอบคุณมากเลยค่ะ

ค่ะๆ ขอบคุณมากเลยค่ะ มีความสุข

5
ถ้าของเราเป็น mac os

ถ้าของเราเป็น mac os x10.6.5
เราควรโหลด neooffice version ไหนคะ?

2469
ครัับ

version 3.1.2 ครับ ติดตั้งเสร็จเค้าจะขึ้น pop up ให้ download patch 2 มาติดตั้งเพิ่มนะครับ

5
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ เพิ่งดาวน์โ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
เพิ่งดาวน์โหลดเสร็จเมื่อกี้นี้เอง
ถ้าไม่ได้คุณpippoช่วย คงแย่น่าดูเลยนะคะ
เพราะเมื่อวันเราไปโหลดoffice2011มา แล้วเราคิดว่าความจำเครื่องไม่พอ
เราเลยไปลบwindowทิ้งไปเลย งานก็หายไปหมด รู้สึกว่าตัวเองโง่มากๆเลยค่ะ ฮ่าๆๆ ยังไงก็ขอบคุณมากเลยนะคะ

2469
ยินดีครับ

สู้ๆ ครับ เราทุกคนล้วนโง่มาก่อนเช่นเดียวกันครับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
ฮ่าฮ่าผมก็เคยครับด้วยความเราร

ฮ่าฮ่าผมก็เคยครับด้วยความเรารีบไม่ได้คิดหน้าคิดหลังลบวินโดวทิ้งเพราะอยากเปล่ียนมาใช้
Window7แล้วลืมไปเลยว่ามีงานยุในน้ันหายหมดดทำใหม่เซ็งเลย
คิดแล้วสงสารตัวเอง