ว่าด้วยเรื่องความร้อน

MikuruG4's picture
74
ตามหัวข้อเลยนะครับ เพื่อนๆจัดการกับปัญหาความร้อนของโน้ตบุคตัวเองอย่างไรบ้าง? ส่วนตัวผมเมื่อก่อนใช้ขาตั้ง ที่เป็นตัวกลมๆอยู่ใต้เครื่องตัวเดียว ช่วยให้อากาศผ่านและพิมพ์ง่ายขึ้นเพราะตัวเครื่องแหงนหน้าขขึ้นมา ตอนนี้เลิกใช้ครับ เหตุเพราะมันสูงเกินไปแล้วเหมือนมีผลต่อแบตเตอรี่ของผมนะ ตอนนี้วางธรรมดาเลยครับ เคยเห็นบางคนเอา DockFan มาวางใต้เครื่อง อันเบ้อเร่อ ตะลึง 3

ใช้อะไรกันบ้าง ยิ้มปากกว้าง คร้าบบบ

ikok's picture
10285
ผมใช้..

ลูกกลม ๆ เหมือนกัน แต่เป็นทรงครึ่งลูก ก็ยกเครื่องมาในระดับที่พอดีกับการพิมพ์ของผมนะ

รู้สึกว่าพิมพ์ได้ดีขั้นกว่าวางเอาไว้ในแนวราบพอสมควร และความร้อนลดลองไปเยอะกว่าแต่ก่อน

ตอนแรกว่าจะเอาแบบที่มีพัดลมหมุน ๆ มาด้วย แต่มันดูถึงแก่นชีวิตเกินไปครับ เลยเอาแค่เจ้าลูกกลม ๆ นี่ล่ะ พอแล้ว ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ผมใช้

เจ้า coolfeet ครับ ตัวสีเงินๆเทาๆ
เคยคิดจะซื้อพัดลมอยู่เหมือนกัน แต่หลังๆก็เลิกคิดไปแล้วครับ

Mixmerize's picture
1480
ถึงแก่นชีวิต

ชอบครับคำนี้ ยิ้มปากกว้าง

ikok's picture
10285
แอบมาตอนดึก ๆ นะเรา

ไปซ่ิงที่ไหนมาครับวันนี้ =)