เนื้อคู่ชัดๆ ! แปลงร่าง iPad ให้เป็นโน้ตบุ๊คด้วย CLAMCASE™ Bluetooth Keyboard!

notekungs's picture
116
อีกหนึ่งสุดยอดเคสสำหรับ iPad ที่เชื่อว่าหลายๆ คนที่เดินผ่านอาจจะต้องรีบหันกลับมามองดูคอแทบหัก (เวอร์ไปไหม?) นั่นคือเคส CLAMCASE™ ที่มาพร้อมกับ Bluetooth Keyboard รูปทรงฝาพับ โดยเมื่อประกอบกับ iPad แล้วก็จะมีรูปร่างหน้าตาประดุจดั่ง MacBook ตัวน้อยสีดำอันสวยงามนั่นเอง

ตัว CLAMCASE™ ยังมาพร้อมกับปุ่มลัดพิเศษสำหรับการใช้งานบางอย่างของ iPad เช่น Copy, Paste, Cut และอื่นๆ ซึ่งตัวเคสก็สามารถพับเก็บคีย์บอร์ดไปอีกด้านเพื่อทำเป็นขาตั้งหรือพับเก็บเป็นรูปแบบ Tablet ปรกติเลยก็ยังได้

สเปคอื่นๆ ก็คือสามารถใช้งานต่อเนื่องได้ 90 ชั่วโมงต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง และมีน้ำหนักประมาณ 770 กรัม (บวกกับ iPad เข้าไปนี่เท่า MacBook Air 13″ เลยนะนั่น!)

CLAMCASE™ สำหรับ iPad เปิดให้สั่งซื้อได้แล้วผ่านทางเว็บไซต์ สนนราคาช่วงนี้ลดเหลือ $119.00 (ประมาณ 3,500 บาท) จาก $149.00 หากใครสนใจ สามารถตามไปดูได้เลยที่ http://clamcase.com/bluetooth-ipad-keyboard-case/clamcase.html

116
ดูไปดูมา เหมือน MacBook

ดูไปดูมา เหมือน MacBook เลยน่ะเนี้ย >,<

New MacBook Black !!! Coming Soon...

Epsilon's picture
169
อุอุ

นั่นไง มันเริ่มกลายพันธุ์

nickoe's picture
4320
ง่ะ

macbook black ชัดๆ

Adariw's picture
269
MacBook Black

MacBook Black
....

เอิ่มมม

beer9237's picture
31
ผมว่าให้ credit

ผมว่าให้ credit เจ้าของด้วยนะครับจะได้ไม่เสียน้ำใจคนหาข่าว

keep_kim's picture
379

od2504's picture
1077
คนเรานี่ก็ช่างกระไร

คนเรานี่ก็ช่างกระไร อุตสาห์กลับไปที่ notebook อีกจนได้ แอบเคือง

116
ถ้าเจอข่าวดี ๆ

ถ้าเจอข่าวดี ๆ จะค่อยเอามานำเสนออีกน่ะครับ ^^"

Ben's picture
247
:-)

ขอบคุณมากครับหลาน notekungs

ลุงอยากแปลงร่าง notebook เป็น iPad มีอุปกรณ์เสริม อุปกรณ์แปลงร่างมั๊ยครับ?

mainbkk's picture
35
iPad Prime..

...The Transformers !!

od2504's picture
1077
คิดเหมือนกันครับ

คิดเหมือนกันครับ

CANLOF's picture
232
โฮ่ iPad เท่จริง ๆ

โฮ่ iPad เท่จริง ๆ จากพกพาสะดวกใช้งานง่าย ใส่งี้กลายเป็นพกพายากขึ้นซะล่ะ

zzero_orezz's picture
221
ทำอย่างนี้

ทำอย่างนี้ ซื้อแมคบุ๊คเลยดีกว่า