convert video แล้วไม่มีซับ

babekunz's picture
2
วิดีโอที่ดาวน์โหลดมา เป็นไฟล์ .mkv เปิดดูใน VLC มีซับปกติ

อยาก convert ลง iTunes อะครับ(ลง ipod ต่ออีกที)

ลองใช้ VisualHub กะ HandBrake ดู ปรากฎว่ามาแต่วิดีโอ ซับไม่มา

ผมควรใช้โปรแกรมอะไรดีครับ หรือว่าผมลืมไปเซ็ทค่าอะไร ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ปล. Snow Leopard

pippo's picture
2469
ถาม...

ไฟล์ .mkv ที่ท่านโหลดมา มี sub. แยกมาหรือฝังมาแล้วครับ

ถ้า sub. แยกมา HandBrake มันจะรองรับไฟล์ sub. ที่เป็น .srt เท่านั้นครับ

การแปลงไฟล์ จัดการกับไฟล์ sub. ใช้โปรแกรมชื่อ Jubler เปลี่ยนจากนามสกุลอื่นๆ เป็น .srt

babekunz's picture
2
ซับฝังมาแล้วอะครับ แต่ทำไมพอ

ซับฝังมาแล้วอะครับ แต่ทำไมพอ convert เป็น .m4v แล้วไม่มีซับก็ไม่รู้ T-T

iTonaholic's picture
44
เหมือนกันเลย TT ซับฝังมา แสดง

เหมือนกันเลย
TT

ซับฝังมา
แสดงว่าโหลดจากบิทมาแน่เลย
อิอิ

สงสัยต้องหาโปรแกรมอื่นแล้วมั้งครับ

pippo's picture
2469
ลองใช้

Kigo Video Converter (ฟรี) อีกตัวครับ