พึ่งได้ macbook air มา อยากลง flash player ทำไงอะครับ

BalLo's picture
172
ต้องทำไงหรอครับ แล้วได้ mac มาใหม่ๆเราต้องทำไรมั่ง ทำไรไม่ถูกเลยครับ

od2504's picture
1077
ขอข้ามการแนะนำเรื่อง flash

ขอข้ามการแนะนำเรื่อง flash player ไปสนใจเรื่องที่ผมคิดว่าสำคัญกว่า ในประเด็นที่บอกว่า "เพิ่งได้เครื่องมา และยังทำอะไรไม่ถูก" กว่าดีกว่าครับ
คืออยากให้สนใจว่า 1. เรากำลังจะใช้เครื่องทำอะไร 2. งานนั้นใช้โปรแกรมอะไร 3. โปรแกรมที่ว่านั้นมีในเครื่องหรือยัง ถ้ายังไม่มี ก็พิจารณาว่าจะใช้โปรแกรมอื่นที่มีในเครื่องแล้วแทนได้หรือไม่ ถ้าได้ ก็ใช้โปรแกรมนั้นเลย แต่ถ้าไม่ได้ ก็ต้องหาโปรแกรมดังกล่าวมาติดตั้งในเครื่องของเรา แล้วใช้ให้สำราญ

ทีนี้ก็ย้อนกลับไปที่ flash player ก็คิดย้อนว่าทำไมต้องเป็นโปรแกรมนี้ก่อน หากจำเป็นก็หามาติดตั้งได้เลย ส่วนจะหาจากที่ไหนนั้น เดี๋ยวหนุ่ม mindmine คงนำมาเสนอเป็นกระตั่กครับ

172
ใช้ไม่เป็นอะ

ใช้เล่นเกมส์อะครับ

พอดีเกมส์ที่เล่นอยู่ประจำมันต้องมี flash ถึงเล่นได้อะครับ

แต่ถ้ามันลงแล้วไม่ทำให้เครื่องดีเล่น เครื่องที่มีวินโด้เหมือนเกิมก็ได้ครับ

อิอิ

172
เสริมอีกนิดหน่อย

พอดีเกมส์ที่เล่นมันต้องเล่นผ่านเว็บอะครับ

nickoe's picture
4320
ก็็

ไปโหลด flash มาลงครับ
แล้วก็อ่านลิ้งค์ข้างล่างด้วยครับ
http://www.macmuemai.com/content/4466

172
ไปโหลดที่ไหนหรอครับ

แล้วถ้าเค้าให้เลือกเวอร์ชั่น เราเลือกอันไหนหรอครับ

ขอบโทษนะครับที่ถามเยอะแต่มือใหม่จิงๆครับ

nickoe's picture
4320
ที่นี่ครับ

172
ขอบคุณมากๆครับ

กำลังโหดลอะครับไม่รู้จาได้เป่า

172
โหลดแล้วลงแล้วแต่เข้าไม่ได้

เข้าไม่ได้อะครับ ดูyoutube ยังไม่ได้เลยครับ

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

1077
ลองอธิบายวิธีการที่บอกว่า

ลองอธิบายวิธีการที่บอกว่า "โหลดแล้วลงแล้ว" หน่อยนะครับ รู้สึกสังหร อย่างไรชอบกล บางทีได้อ่านแล้วอาจมีเพื่อนสมาชิกแนะนำได้ครับ
ปล. คำว่า "เป่า" ในโพสที่ #7 ฟังดูน่ากลัวน๊ะ

172
ก็กดโหลดแล้ว install

แล้วมันก็เป็นเหมือนเดิมอะครับ พอเข้าจะเล่นเกมส์มีคำว่า pig in ถ้าพิมไม่ผิดนะ

ประมานนี้แหละครับ เข้าดู youtube มันก็มีให้กดเข้าเว็บไซด์โหลดเหมือนเดิมอะครับ

ถ้ายังไม่รบกวนขออีเมลได้ปะครับ

จะได้ออนเอ็มคุยกันสะดวกหน่อย

มือใหม่มากๆ เง้อ ท้อแท้

1077
อย่าท้อแท้ครับ

อย่าท้อแท้ครับ ไม่มีใครรู้ทุกเรื่องมาตั้งแต่เกิดนี่นา โดยเฉพาะมือใหม่ ก็ต้องค่อยๆ เรียนรู้ไป เพราะอย่างนี้คุณ iKok และเพื่อน จึงสร้าง "แมคมือใหม่" ไงครับ
ผมใช้งานมาตั้งนาน ยังฉลาดน้อยอยู่เลยครับ

ikok's picture
10285
คุณโหลดเวอร์ชั่นไหนมาครับ?

เลือกเวอร์ชั่นเป็น 1.6 macintosh แล้วเลือก version 10.1 นะครับ
จากนั้นลองรีสตาร์ทหลังจากติดตั้งเครื่องเสร็จแล้ว

หรือไม่ก็เล่น video youtube ผ่าน HTML5 ครับ
http://www.youtube.com/html5

172
อิอิ

ได้แล้วครับ

สงสัยลืมรีสาร์ต ไม่คิดเลยเรื่องนี้นี้ก็ทำให้มันลงไม่ได้

ต้องศึกษาอีกเยอะเลยเรา

ขอบคุณนะครับ