pangpotter's picture
29
ชื่อ : กี้

คติประจำตัว : พระเจ้าประทานทางออกให้เราเสมอ

หน้้าที่การงาน : นักเรียนครับ มัธยมศึกษาปีที่ 4 รร เอกชนแห่งหนึ่งใกล้เซ็นทรัลลาดพร้าว (ใบ้แบบนี้บอกเลยดีกว่ามั้ย ? 555)

เริ่มใช้แมคได้ยังไง : ก็เนื่องจากอยากหาโน้ตบุ้กซักเครื่อง ประกอบกับโรงเรียนเก่า(อสช ศรีราชา)ใช้ mac เป็นประจำอยู่แล้ว เลยเลือก mac ครับ

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :ก็เนื่องจากตอนหาข้อมูล ลองเข้าไปหาในอากู๋เกิ้ล แล้วเจอเว็บนี้ ตอนแรกเข้ามาก็คิดว่า คงไม่มีอะไรน่าสนใจหรอกมั้ว แต่หลังจากที่ได้ลองอ่าน ได้เห็น ได้รู้ ในสิ่งดีๆมากมาย เลยรักเว็บนี้ครับ ปัจจุบันเข้าไม่ต่ำกว่าวันล่ะสิบรอบครับ มีความสุข มีความสุข

สิ่งที่อยากจะบอก.. :
ก็อยากจะบอกว่า รู้สึกรักเว็บนี้ สังคมอบอุ่น เข้ามาทุกครั้งก็มีความสุข ได้ความรู้มากมาย ทุกคนใจดี อยากให้เว็บนี้อยู่ไปนานๆ เป็นเหมือนที่พักพิงของเราชาวแมค มีปัญหากี่ครั้งทุกคนก็ให้การช่วยเหลืออย่างดี รู้สึกรักที่นี่ครับ ขอให้พี่ก็อกและพี่ๆทุกคนมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ต้อนรับปีใหม่ และขอให้เว็บนี้มีแต่สิ่งใหม่ๆ สิ่งดีๆเข้ามาในปีใหม่ ขอบคุณครับ มีความสุข

ปล. น้อง MBP เครื่องนี้พึ่งซื้อเมื่อซักครู่นี้เองครับ (25 ธ.ค 53 ได้น้องมาตอนห้าทุ่มกว่าๆ เลยตั้งชื่อว่าคริสมาสครับผม มีความสุข

monstop's picture
104
ยินดีต้อนรับครับ

เหมือนได้ของขวัญวันคริสมาสเลยนะครับเนี่ย๕๕
ปล. ร.ร.นี่ไกล้บ้านผมมากเลยนะเดินไปได้เลย
ขอให้มีความสุขกะคอมและเวปMMMนะครับ ยิ้มปากกว้าง

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้้อนรับค่ะ

อิอิ เดี้ยวนี้ อสช ศรีราชาใช้ Mac ด้วยหรอ ไม่เคยรู้ ...

ชื่อ MBP น่ารักเชียวนะค่ะ เอ็มเรียกแต่น้อง Macๆ อิอิ ^-^

pangpotter's picture
29
^^

บราเดอส์ ศักดา กิจเจริญ เป็นผู้เริ่มการเรียนการสอนโดยใช้แมคน่ะครับ เห็นว่าหมดไปหลายล้านอยู่ TT
มีประมาณ 500 กว่าเครื่องครับ

555 ชอบชื่อน้องแมคเหมือนกันคร้าบบบ มีความสุข

Nu-eMMa's picture
1837
ว้าว...

อยากกลับไปนั่งเรียน ม.ปลายใหม่ แฮะ ^-^ อยู๋มหาลัยยังไม่มีโอกาสได้ใช้เลย อือๆ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

sajiro's picture
1179
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

มีเด็กๆมาอีกแล้ว = =''

รู้สึกไม่ค่อยดี ฮ่าๆ

Sagittarius's picture
128
ยินดีที่ได้รู้จักครับ.

ยินดีที่ได้รู้จักครับ.

Epsilon's picture
169
หวาดดีี

หวาดดีค๊าบ
เรา ม.6 หน่ะ มีความสุข

CANLOF's picture
232
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ รร.ดี

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

รร.ดีจังเลยใช้ mac เรียน ^ ^"

songkran.thongsuwan's picture
6
ยินดีที่ได้รู้จักครัีบ !!!!

ปล. web นี้ หลากหลาย ( ช่วงอายุ ) ดีจังเลยนะครับ ..... อิ อิ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

ขอให้มีความสุขและยินดีด้วยกับเครื่องใหม่นะครับ ^o^/ ~

มาสร้างเว็บน้อย ๆ นี้ให้น่าอยู่ร่วมกันนะครับ ~

(อ่านแนะนำตัวนี้แล้วแอบยิ้ม แก้มตุ่ย ยิ้มปากกว้าง )