OS X 10.6.6 ออกอัพเดทแล้วครับ ^.^~

Mixmerize's picture
1480
อ่านข่าวเมื่อกี๊เลยกด Software Update เช็คดูก็เด้งขึ้นมาให้โหลดแล้วครับผม
อัพเดทดู Mac App Store กันโดยพลัน เขิน

Epsilon's picture
169
เยเย

ขอบคุณครับ

KaZaMa's picture
15
Updateเสร็จ Shortcutขึ้นมาบนDockเลยครับ

toffykapook's picture
248
ชาบู

หัวเราะร่วน

keep_kim's picture
379
เด๋วจะตามไปนะคับ ขอบคุณคับ

เด๋วจะตามไปนะคับ มีความสุข

ขอบคุณคับ

pippo's picture
2469
ขอบคุณครับ

เรียบร้อยแล้วครับ ตามมาติดๆ

zzero_orezz's picture
221
อัพแล้ว เหมือนกันครับ

อัพแล้ว เหมือนกันครับ มีอะไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ นอกจาก Mac App Store อ่ะครับ มีอะไรใหม่ๆ อีกไหมครับ ใครรู้ช่วยบอกต่อกันหน่อย

ikok's picture
10285
ตอบครับ

ไม่มี feature อะไรใหม่เพิ่มนอกจาก Mac App Store กับแก้ bug บางส่วนครับ ทาง Apple ไม่ได้แจ้งว่าแก้อะไรบ้างในรายละเอียด เพราะ update นี้น่าจะต้องการพุ่งความสนใจไปที่ Mac App Store มากกว่าแก้ bug ครับ ยิ้ม

noomnim_kh's picture
2
สุดยอด

สุดยอดเลย

adisorn12's picture
23
ถ้าลงแล้วข้อมูลจะหายไหมครับ

ไม่กล้าลงกลัวลงแล้ว ข้อมูล หายอะครับ

หรือลงได้เลย

ไม่หาย

pippo's picture
2469
ถ้าบอกว่า

ลงได้เลยไม่หาย เกิดมี accident ขึ้นมาผมอาจถูกด่าได้

แต่ทั้งนี้การใช้งานตามปกติก็ควรมีการสำรองข้อมูลไว้สม่ำเสมอด้วย

ทุกครั้งก่อนทำอะไรเกี่ยวกับ OS ก็ Backup ไว้ก่อนให้เป็นมาตรฐาน

ไม่ควรไว้วางใจ HDD ในเครื่องว่าจะใช้งานราบรื่นเสมอไป วันใดวันหนึ่งอาจเดี้ยงขึ้นมาได้

ระบบ Time Machine ที่ทาง Apple ออกเมื่อก็เพื่อช่วยเหลือตรงนี้แหล่ะครับ

adisorn12's picture
23
ขอบคุณครับผม

ขอบคุณครับผม