Garageband '11 ใหม่ถอดด้ามจาก Mac App Store

Rakkiat's picture
8

เมื่อวานนี้ ด้วยความที่อยากลอง Garageband เวอร์ชั่นล่าสุด แต่ไม่อยากเสียตังค์ซื้อ iLife'11 ยกชุด ก็เลยถือโอกาสประเดิมห้างใหม่ของคุณ Steve Jobs ซะเลย เป็นลูกค้าของวันแรกที่เปิดห้างเลยนะเนี่ย

ก่อนจะเข้าไปซื้อของ on-line ทางห้าง Mac App Store ได้นี่ต้องทำดังนี้ครับ
1. update Mac O/S ให้เป็น version ล่าสุด ซะก่อน
2. ต้องมี account กับเขาก่อน จะเป็น account ของห้าง iTune เดิมก็ได้ครับ

ใช้เวลา download ก็ไม่นานเท่าไหร่ ราคาก็รับได้ครับ ที่ $14.99 เป็นเงินบาทก็ประมาณ 4 ร้อย แก่ๆ

เอาไว้ได้ลองใช้ ลองเล่น ดูแล้ว ถ้าเจออะไรดี ๆ จะมาเล่าให้ฟังต่อนะครับ

หมายเหตุ: ให้ Forum iLife เรา ยังไม่มีห้องเฉพาะสำหรับ Garageband เลยต้องมาฝาก post ไว้ที่ห้อง iTune ก่อนนะครับ

alex977's picture
23
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปเป็นลูกค้าเฮียSteve Jobsเค้าดู

Epsilon's picture
169
เป็นยังไงบ้างครับ

แตกต่างจากเวอร์ชั่นเก่ามากมั้ยครับ
เป็นอย่างไรบ้าง เล่าสู่กันฟังด้วยคับ

alex977's picture
23
เยี่ยม

คลิ้กที่ตัวโปรแกรมiMovieปุ๊บ มันก็กระโดดลงมาปั๊ป ตั้งอกตั้งใจตั้งหน้าตั้งตาโหลกลงอย่างเดียวครับ แน่นอนดีนะครับของเฮีย Steve Jobs เค้า