backup ข้อมูลของ ipod touch

icocktail's picture
83
backup ข้อมูลใน ipod touch พวกapps ต่างๆ เพื่อจะrestore เครื่องใหม่ หรือ backup อะครับ
ขอวิธีหน่อยครับ

nickoe's picture
4320
เอ้า

แล้วไม่มีข้อมูลหรือ app ใo library ของ iTunes เหรอครับ

minemind's picture
3876
มาบอกว่า "คำถาม งงมาก"

มาบอกว่า "คำถาม งงมาก" อ่านแล้วไม่เข้าใจครับ ขออีกที

od2504's picture
1077
ท่านมีข้อมูล และ app อยู่ใน

ท่านมีข้อมูล และ app อยู่ใน iPod touch แล้ว ต้องการจะ backup ข้อมูลทั้งหมดทั้งเครื่องของท่าน เพื่อจะทำการ restore ครับ

หมายเหตุ
ผมมีปัญหา "งงงวย" บ่อยๆ ก็แก้ไขง่ายๆ โดยให้หลานอ่านให้ฟัง เพราะหนุ่มสาวสมัยนี้ นิยม "เขียน" ตามรูปแบบการ "พูด" สรุปก็คือใช้ภาษาพูด เป็นภาษาเขียน
ดังนั้นหนทางที่จะเข้าใจก็คือ ต้องฟังแทนการอ่าน จะช่วยได้มากครับ

icocktail's picture
83
ตามนั้นเลยครับ

ทำอย่างไรครับผม

ikok's picture
10285
ปรกติ

เวลาเรา sync กับ itunes เขาจะ backup ข้อมูลไว้อยู่แล้วส่วนหนึ่งครับ จะใช้ได้ดีกับกรณีที่ restore เครื่องเก่า แล้วทำให้เป็นแบบเดิม

ถ้ามีเครื่องใหม่มา เราก็แค่ setup ใหม่อีกรอบที่ app ของเดิมที่เคยซื้อเอาไว้ itunes จะจำได้ครับ เราก็แค่เลือกมาลงใหม่เท่านั้นเอง