วิธีตั้งค่า Default Web Browser ใน Mac OSX

ballaslibra@gmail.com's picture
4
เพิ่งซื้อใช้มาซักพักยังเจอปัญหากวนจิตนิดหน่อยครับ -*-
เปิด Mailbox มาแล้วคลิ๊กลิงค์ที่ส่งมาข้อความในอีเมล์
ก็จะเปิดใน Firefox อยากจะเปลี่ยนไปเปิดใน Safari อ่ะ
ควานหาวิธีการเปลี่ยนเว็บเบราว์เซอร์มาครึ่งชม.
ได้เว็บ eHow.com ช่วยแจ้งแถลงไข
อาจจะมีบางท่านเจอเรื่องเซ็งจิตเช่นผม
ขออนุญาตมาแชร์ปมด้อย ของมือใหม่ แก้ปัญหาเส้นผมบังผมเขานะครับ ++

ภาพแรก click เข้าไปใน Preferences

ภาพสอง ดูที่ web browser default

ภาพสาม ก็เลือกซะว่าจะใช้ application ไหน

มือใหม่หัดโพส
ขอบคุณครับ

[ผมปรับชื่อหัวข้อ แทรกภาพ กับย้ายห้องให้นะครับ ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟังนะครับ - ก๊อก]

pippo's picture
2469
ขอบคุุุณครับ

แต่...เอ...แน่ใจหรือเปล่าครับว่า Mac OS X 10.1.6 หรือว่าเป็น 10.6.1
แต่ถ้าเป็น 10.6.1 ก็สมควร update แล้วนะครับ ปัจจุบัน 10.6.6 แล้วจ้า

ballaslibra@gmail.com's picture
4
ใช่ครับ 10.6.6

พิมพ์ตกหล่นครับ ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบ