เย เย Mac มีเกมให้เล่นแล้ว 55555 ^_^

2BREAKZ's picture
79
ไครเคยลองโหลดมาเล่นมั้งครับ ที่ App Strore แต่ที่ไม่ได้อยู่เล่น iTunes นะ
ที่เป็น /Applications/App Store.app อะครับ ลองเข้าไปโหลดมาเล่นกันเลยครับ เกมเยอะๆ
ที่นี้เครื่อง Mac ของเราก็มีเกมให้เล่นมากมายแล้วครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2011-01-16_at_3.14.57_PM.png71.33 KB
devils807's picture
28
แต่ว่่า

เกมฟรีน้อยมั่กๆ

79
อ้าว แต่ทำไมผมี 122 เกมอะ

อ้าว แต่ทำไมผมมี 122 เกมอะ

pippo's picture
2469
มันไม่ใช่เกมส์ทั้งหมดครับ

ลองสังเกตบรรทัดที่ 2 สีเทาๆ นะครับ ถ้าเป็นเกมส์มันก็จะเขียนว่า Games จ้า

79
ผมเปรียบเปรยเฉยๆครับ

ผมเปรียบเปรยเฉยๆครับ ผมก็เห็นว่า อย่างน้อยมันก็มีไครโหลด ให้เล่น ให้ซื้อ
แต่เมื่อก่อนจะเล่นใน Mac ยังไม่มีเลย มีแต่ใน iPhone iPod iPad
มีไห้เล่นก็ดีแล้ว ถือว่ามีการพัฒนาที่ดีนะครับ

FolkTrance's picture
130
น่าจะพอร์ตจาก iPhone มาลง Mac

น่าจะพอร์ตจาก iPhone มาลง Mac ให้หมด หึๆๆ

Simba's picture
1
แหล่มเรย ฮาๆ

แหล่มเรย ฮาๆ

ikok's picture
10285
อีกหน่อยจะเยอะกว่านี้ครับ

ตอนนี้เพิ่งเริ่ม เห็นว่ามี iOS app developer หลาย ๆ เจ้ากำลังเอาเกมตัวเองมาลงบน mac มากขึ้น (ดูอย่าง Angry Birds ครับ)

keep_kim's picture
379
Mac

Mac ที่ไม่มีเกมของผมก็จะมีเกมกันบ้างละทีนี้ อิอิ มีความสุข

Continental.max@gmail.com's picture
130
เกมส์พวกนี้มันมีมาก่อน App

เกมส์พวกนี้มันมีมาก่อน App Store อีกนิครับ เข้าไปที่หน้าดาวโหลดของ Apple

มีแยกเป็นหมวดเลย

auy_san's picture
9
แบบนี้ก็ดีนะครับ

แบบนี้ก็ดีนะครับ ใช้แอคเคาท์เดียวลงเกมเล่นได้ทั้งบ้าน
แต่ก็สงสัยอยู่่เหมือนกันว่าเกมที่ซื้อมาก่อนหน้านี้จะทำยังไง เพราะไปซื้อของเจ้าอื่นมา

teamofze's picture
19
dev

อยากเขียนโปรแกรมบน iOS และ Mac เป็นครับ ช่วยเปิด Howto ให้หน่อยนะครับ