os x เชื่อมต่อ กับ xp ที่แชร์ ปริ้นเตอร์

moobinman@hotmail.com's picture
9
ผมมีปัญหาทางเทคนิคมาสอบถามพวกพี่ ๆ เพื่อน ๆ ครับ คือผมมีปัญหาดังนี้

ผมใช้เครื่อง พีซี ที่ลง XP แล้วต่อปริ้นเตอร์เปิดแชร์ไว้ในระบบ Lan และจะเอาเครื่อง iMac มาเชื่อมต่อปริ้นเตอร์ให้สามารถสั่งพิมพ์งานได้ ผมทำที่เครื่อง G5 ที่ ลง 10.4. สามารถเชื่อมต่อได้โดยใช้ Appltalk ได้ไม่มีปัญหา แล้วที่เครื่อง พีซี ผมก็ลง PCMACLAN แต่ iMac ที่ ผมเอามาเชื่อมต่อนั้น ใช้ 10.6.4 มองเห็นเชื่อมต่อได้ แต่สั่งพิมพ์งานไม่ได้ อยากทราบว่ามีวิธีที่จะเชื่อมต่อให้สามารถสั่งพิมพ์งานมาที่เครื่อง พีซี ได้อย่างไรครับ ผมหา Appletalk ใน 10.6.4 ไม่เจอ อยากทราบวิธีการตั้งค่าต้องตั้งค่าอย่างไรบ้างครับ

รบกวนด้วยครับ
มือใหม่หัดใช้ Mac