สวัสดีพี่ๆทุกท่าน

wisanukorn@gmail.com's picture
4
ส่วนในเนื้อหากระทู้แนะนำตัว ควรจะประกอบไปด้วย...
1. ชื่อ :
2. คติประจำตัว : ถ้าว่างแสดงว่าเราตาย
3. หน้้าที่การงาน : assistant director
4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง : ใช้ครั้งแรกจากการพิมพ์งานให้ผู้กำกับ คอมบ้าอะไรงง chip หาย
5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : Google ช่วยได้เสมอ
6. สิ่งที่อยากจะบอก.. : i love u

เหตุผลมีสามข้อ

1.Preview ได้ทุกอย่างและเร็วสะใจ ยกเว้นไฟล์ .wmv
2.Tarckpad เท่ เร็ว สนุก ดูดีเวลาใช้ ปัญหาคือ นิ้วด้านทำให้ฝืดหน่อยๆ
3.Label color ideal ดีจิงๆ ทำไหม Windows ไม่ตรัสรู้

Nu-eMMa's picture
1837
ู^-^

ยินดีต้อนรับค่ะ พี่ .... ชื่อพี่หายไปไหนเอ๋ย อิอิ ขอให้สนุกกะการใช้ Mac นะค่ะ

skywalker's picture
92
ยินดีต้อนรับ

ยินดีต้อนรับครับ
ว่าแต่จอมยุทธท่านนี้มีนามว่าอันใด หรือท่านเป็นจอมยุทธนิรนาม... อิอิ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

nene122620@hotmail.com's picture
327
หวัดดีคับพี่

หวัดดีคับพี่

pippo's picture
2469
ยินดีีต้้อนรับครับ

เอ...ถ้า chip หาย คอมพ์ไม่น่าจะทำงานได้ตามปกตินะครับ

แป่ววว

1837
555

เล่นมาได้ นะค่ะ

nickoe's picture
4320
ทำเป็นเล่นไปครับ

ผมเคยเห็นตัวอย่างหนังชื่อเรื่องนี้
ที่จะเข้าโรงในปีนี้ด้วยครับ
เนื่อเรื่องก็ chip หายจริงๆครับ

wisanukorn@gmail.com's picture
4
Tarckpad

Tarckpad ทำให้นิ้วด้านจริงๆนะครับ สาวๆระวังด้วย ผมมีวิธีแก้ไขสาวๆคนไหนสนใจทิ้งเบอร์ไว้นะครับ - -.

pippo's picture
2469
แล้ว...

ผู้ชายใช้ Tarckpad แล้วนิ้วด้านไม่เอาเบอร์เหรอ ?

ตกใจ-1

1837
ทำไงอ่ะค่ะ

บอกเลยไม่ได้หรอค่ะ จะได้แบ่งปั่นคนอื่นๆค่ะ

ปล.อยากมือด้านมากกว่า เวลาตบหน้าใครจะได้ เจ็บๆ 5555 (มารร้ายมาเอง แบร่.. )

Epsilon's picture
169
หวัดดีครับ

ยินดีต้อนรับครับ แล้วชื่อว่าอะไรครับเนี่ย

4
ผู้ชายมือด้านก็ใช้เมาส์สิ

ผู้ชายมือด้านก็ใช้เมาส์สิ ส่วนคุณผู้หญิงมือด้านก็ใช้มือผมไป Tarck แทนก่อนได้ครับ มีความสุข

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับครับ :)

ยิ้ม