สวัสดีทุกท่านนะคะ..มาเรียนรู้ด้วยคนค่ะ

papaew's picture
9
ชื่อ..ป้าแป๋ว..นะคะ
คติประจำตัว..เชื่อมั่นในการทำดีและการมีเมตตาค่ะ
การงาน..ก็รับราชการ..ใกล้เกษียณแล้วค่ะ
เริ่มใช้แมค..ก็จากซื้อIMAC..ให้ลูกชายตอนเขายังเรียนถาปัดอะค่ะ(หลายปีแล้ว)..พอบางวันก็ไปลูบๆคลำๆลองเปิดอ่านข่าวบ้างอะไรบ้าง..ชอบนะ นิ่มมือดี...ผ่านมาอีกหลายปี...ลูกเคยบอกว่า..ถ้าโน๊ตบุ้คแม่เสียก็เปลี่ยนมาใช้แมคเลยนะ..เราก็เออเออแบบตามใจลูก..พอเมื่อปีใหม่นี้คอมพ์เราก็จากไปแบบไม่กลับ..ลูกบอกแม่เปลี่ยนเลย..วันที่macbookลดราคาทั้งโลกนั่นแหละ555...แต่ก็ไม่ได้สั่งทางหน้าเวปนะ..ประเภทไม่เก่งและกลัวเวลามีปัญหา..ก็ซื้อเมืองไทยนี่แหละค่ะ
รู้จักเวปแมคมือใหม่..ก็จากอากู๋ค่ะ(ลูกบอกไม่รู้อะไรก็ค้นเอา 555)
สิ่งที่อยากจะบอก..คือว่าอย่ารำคาญสมาชิกคนนี้นะคะ..ภาษาคอมพ์ปกติก็ไม่ค่อยแข็งแรง..แต่ชอบใช้คอมพ์ติดตามข่าวสารบ้านเมือง..คุยกับลูกบ้าง(อยู่ไกลกัน)..อ่านสารคดีบ้าง..ต้องเรียนรู้ทุกวันค่ะ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

nene122620@hotmail.com's picture
327
ยินดีต้อนรับคับ

ยินดีต้อนรับคับ

Nu-eMMa's picture
1837
ู^-^

น่ารักจังค่ะ ทั้งคุณแม่คุณลูก ขอให้สนุกกับ Mac นะค่ะ

pippo's picture
2469
ยินดีีต้อนรับครับ

ป้าแป๋ว ยิ้ม