Boot Camp Assistant หายย

homeworkse's picture
32
ผมจะลง window 7 อ่ะครับ แต่พอดีผมหา Boot Camp Assistant ไม่เจอไม่ทราบว่ามันอยู่ตรงไหนครับ

ผมเจอแต่โปรแกรมพวกนี้อ่ะครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2011-01-23_at_5.25.59_PM.png62.07 KB
nickoe's picture
4320
เอ

ตอนนี้ log in เป็น guest รึเปล่าครับ

32
เป็น admin ครับ แต่ผม

เป็น admin ครับ แต่ผม ล็อครหัสไว้นะ คือผมจะมีสองตัวว่า ของผมเองกับของทั่วไป เวลาเปิดเครื่องมาถ้าจะเข้าของผมก้ใส่รหัสอ่ะครับ

อันนี้ผมกเใส่รหัสเข้ามา

32
...

...

4320
อืม

ลอง restart แล้ว log in ใหม่ยังครับ

32
ขอบคุณมากครับ ผมโทรไปถามทาง

ขอบคุณมากครับ ผมโทรไปถามทาง istudio เค้าบอกว่าให้ ลง os ใหม่เลยครับ

4320
อันนี้

ได้เครื่องมานานยังครับ
ผมเกรงว่าเค้าจะ clone hdd มาให้

32
ได้ตอน พฤจิกา ที่ผ่านมาครับ

ได้ตอน พฤจิกา ที่ผ่านมาครับ แต่ที่ผมเหนมันไม่มี boots camp ตั้งแต่แรกหนา และก้ผมลง os เอง + window ภูมิใจ 555

แค่ clone hdd คือไรหรอครับ

4320
ปกติแล้ว

เวลาไปซื้อเครื่องใหม่ ที่ร้านส่วนใหญ่เค้าจะประหยัดเวลา
โดยการ clone hdd ของเครื่องรุ่นนั้นๆที่ set up เรียบร้อยแล้วไว้
พอเวลามีคนซื้่อเครื่องใหม่ก็จะเอาเจ้า hdd ตัวนี้แหละ มา clone
เพื่อ set up เครื่องใหม่อีกทีครับ

pippo's picture
2469
update ครับ

ปัจจุบันนี้มันเปลี่ยนไปแล้วครับคุณนิก ผมได้มีโอกาสสั่ง macbook pro จาก online store (สั่งให้น้องที่ทำงาน) กับไปซื้อที่ istudio ในไทยซื้อให้ภรรยาใช้ จะได้เครื่องมาที่คล้ายกันคือ

ทาง apple เค้าลง os x 10.6.3 มาให้เรียบร้อยเลย คือแกะจากกล่องปุ๊บเปิดเครื่องมาจะพบหน้า welcome video เลย แล้วก็ต้องกรอกข้อมูล setup เครื่องเพื่อเข้าใช้งานทันที คืออันนี้ถ้าเราไม่บอกทางร้านว่าเราจะทำเองเค้าก็จะเข้าใจว่าให้เค้าทำให้ครับ

ผมเองบอกว่าจะทำเองแต่ขอตรวจ dead pixel ทางร้านเค้าเลยเอา external hdd ที่มี os มาบูตเครื่องเพื่อใช้โปรแกรมเช็ค dead pixel

4320
โอว

ขอบคุณครับที่ update
ผมคงตกข่าวไปเยอะเหมือนกันนะเนี่ย
แต่เรื่องนี้ผมว่าแล้วแต่คนขายด้วยนะครับ
อันนี้เหมือนเสี่ยงดวงเอา