apple care ipad พี่ๆว่าจำเป็นไหมครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
หลังจาก MBP ผมหมดประกันและเครื่องก็เสียไปตามระเบียบค่าซ่อมก็แสนแพงมาก ตอนนี้มี ipad ครับกำลังตัดสินใจจะซื้อ apple care อยู่ว่ามันจำเป็นหรือเปล่าครับลังเลอยู่มาก เพราะเห็นหลายๆคนบอกว่าถึงซื้อมาแล้วเมื่อวัดความชื้นที่เครื่อง แล้วพบความชื้นถึงจะมี apple careก็จะไม่ได้รับการเคลมครับ สรุปแล้วมันยังไงกันแน่ครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
......

เงียบฉี่

ikok's picture
10285
ถ้าเป็นผมนะครับ

ผมจะซื้อครับ ยิ้ม ของอิเล็คโทรนิคสมัยนี้มีอะไรยิบย่อยเต็มไปหมด มีโอกาสเสียได้ง่าย ถ้าต้องใช้งานทุกวัน หิ้วไปไหนมาไหนด้วย โอกาสเสียยิ่งเพิ่มขึ้นไปอีก

ลองชั่งใจดูนะครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
จำเป็นครับ

ผมซื้อความสบายใจ
(และได้ใช้ไปแล้วครับ เต็มๆเลย)

pippo's picture
2469
ที่จริง

ผมว่าคุณ จขกท. น่าจะคิดได้แล้วล่ะ
(หลังจากโดนไปกับ MBP)

อย่าให้เข้าทำนองว่า
"เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย" นะ

227
แล้วเรื่องความชื้น

แล้วเรื่องความชื้นของเครื่องที่ผมได้ยินมาละครับที่ว่าถึงเครื่องมีapple careถ้าเครื่องวัดแล้วมีความชื้อก็จะไม่ประกันจริงหรือเปล่าครับ

nickoe's picture
4320
จริงครับ

iPhone iPod iPad มีตัวจับความชื้นอยู่
เป็นกระดาษเคลือบอะไรบางอย่าง ที่ถ้าโดนน้ำแล้วจะเปลี่ยนสี
เป็นสีชมพู แต่ไม่ใช่ว่าบรรยากาศปกติก็เปลี่ยนได้นะครับ
ต้องมีน้ำไปสัมผัสเลย เช่น ตกน้ำ ตากฝน
ซึ่งปกติแล้วกรณีนี้ก็หมดประกันอยู่แล้ว
ดังนั้น ไม่ต้องกังวลว่า ใช้ๆไปคุณจะหมดประกันไม่รู้ตัว
มันไม่ได้เปลี่ยนสีง่ายขนาดนั้น