Jailbreak ห้ามปิดเครื่อง แล้วไปปิด

nene122620@hotmail.com's picture
327
คือเพื่อนผมมัน jailbreak 4.2.1 iPhone 3GS
แล้วเขาห้ามปิดเครื่องแล้วเพื่อนผมมันปิดไปโดยไม่ตั้งใจ
แล้วตอนนี้ผมต้องทำยังไงครับ
ปล ร้านเขาบอกไม่มีวิธีแก้เขารับซื้อ แค่2000. เครืองทรู16gb

minemind's picture
3876
ใช้ redsnow jailbreak

ใช้ redsnow jailbreak รึเปล่าครับ
ตอนนี้ อาการเครื่องเป็นยังไงบ้าง

3876
ลืมบอกว่า อย่าพึ่งตกลงขายนะ

ลืมบอกว่า อย่าพึ่งตกลงขายนะ ลองมาคุยในนี้ก่อน คิดว่าน่าจะหาวิธีแก้ได้แหละ

nene122620@hotmail.com's picture
327
1 ไม่แน่ใจว่าใช้อะไรเจลแต่มี

1 ไม่แน่ใจว่าใช้อะไรเจลแต่มี installousด้วย
2 อาการรู้สึกว่าจะค้างที่รูป โลโก้มั้งครับ เพราะเครื่องไม่ได้อยู่ที่ผพรุ่งนี้มัน
ถึงเอามาให้

327
อาครับมันเกือบขายแล้วแต่ผมห้า

อาครับมันเกือบขายแล้วแต่ผมห้ามมันไว้ก่อน

3876
คิดว่า คงเป็น redsnow

คิดว่า คงเป็น redsnow แล้วครับ

แบบนี้เสียบสาย sync แล้วทำตามขั้นตอนนี้ครับ
การ Jailbreak ด้วย redsnow

อ่านหลังขั้นตอนที่ 12 นะครับที่เป็นตัวหนังสือสีแดงๆ ไล่อ่านจากตรงนั้นมัน จะทำให้เปิดเครื่องได้ครับ ถ้าติดตรงไหนถามนะครับ

toffykapook's picture
248
หล่อมากครับ

Mixmerize's picture
1480
ตอนนี้

มีตัว Jailbreak สำหรับ iOS 4.2.1 แบบสมบูรณ์มาแล้วครับ (คือสามารถปิดเครื่อง แล้วเปิดเครื่องได้ปกติ ไม่มีอาการเปิดไม่ติดแล้ว)
ลองดูตามลิงค์นี้นะครับ
http://www.redmondpie.com/jailbreak-ios-4.2.1-untethered-iphone-ipad-ipo...
มีตัวดาวน์โหลด พร้อมขั้นตอนการเจลแบบ Step by Step (พร้อมวิดิโอสอนเจลเลย)

ดีกว่าต้องไปเสียตัง 2000 แล้วนะครับ โดนหลอกสุดๆเลย หลอน

3876
เค้าจะหลอกซื้อเครื่องนั้น

เค้าจะหลอกซื้อเครื่องนั้น สองพันฮะพี่

Mixmerize's picture
1480
อื้อๆ

ก็เข้าใจอย่างงั้นแล่ะ แย่มากอะ ทั้งๆที่วิธีแก้มันมีทำไม่ถึง 5 นาทีก็ทำให้เครื่องบูทกลับเป็นเหมือนเดิมได้แล้ว แอบเคือง

INNOVATION's picture
343
ถ้าร้านให้เท่านั้นผมรับ 4000

ถ้าร้านให้เท่านั้นผมรับ 4000 เลย ฮ่าาา มาขายผมแทนนะ ตอนนี้ มีตัวแก้แล้วละ

http://www.iphonemod.net/untethered-jailbreak-4-2-1-windows.html

ถ้ายังไม่ได้ จะให้ remote ไปช่วยก็บอกมานะครับ ผ่าน teamviewer ครับ ..

ของผมหนักกว่ามันยังติด Lock อยู่เลยครับบบ ..

327
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ยิ้มปากกว้าง

แล้วขอถามต่อนิดนึงพอผมทำเครื่องกลับมาปรกติแล้วผมอยากrestore ไม่เอาเจลเบลคแล้ว
ต้องทำอย่างไร

ปล.ผมว่าเจลเบรคแล้วปัญหาเยอะทำไมเขาถึงยังคิดจะทำกันอีก

3876
ก็กด restore ไปเลย

ก็กด restore ไปเลย

327
ใน ituneหลอครับ

ใน ituneหลอครับ

Epsilon's picture
169
ใช่ครับ

Restore >> กลับมาเป็นตัวเดิม มม ซิงๆ
Jailbreak >> ทำต่อหลังจากรีแล้ว ได้ออฟชั่นเสริม

อย่าไปขายครับ มันหลอกกกก แค่Restore ก็กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ
เสียบเข้า itunes restore ได้เลยครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
ของผม

ของผมipad ครับ4.2.1 ปิดเครื่องไม่ได้เหมือนกันทำยังได้ครับหรือใช้วิธีเดียวกับตามที่ท่านอื่นโพสของiphone ข้างบนได้ครับของผมน่าจะเจลด้วยcydia ครับไปที่ร้านคิดตั้ง1000นึงสำหรับทำให้เครื่องปิดได้

3876
ตาม link ที่ผมโพสให้น้อง nene

ตาม link ที่ผมโพสให้น้อง nene ด้านบนเลยครับ

ส่วน iPad ตอนนี้ยัง reboot เองไม่ได้นะครับ

อ้างอิงจาก smart-mobile ดูที่ Ipad ตัวแดงๆ