น้องใหม่ MAC ครับรบกวนขอคำแนะนำครับ

mammoth's picture
1
วันนี้เพิ่งถอย mac book pro มาใช้คู่กับ notebook ตัวเก่า (แฟนบังคับให้ซื้อครับไม่เคยใช้มาก่อน)
Mac book core i5 2.53(Core i7 หมด)
Ram 4GB(สั่งเพิ่มเป็น 8GBพรุ้งนี้ไปเอา)
HDD 500GB
Magic mouse
Video out
ต้องมีอะ ไรเพิ่มมั๊ยครับ Antivirus จำเป็นมั๊ยครับ กระเป๋าไม่ยักแถม ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ

nickoe's picture
4320
ยินดีีต้อนรับครับ

antivirus ถ้าไม่ได้ต้องรับส่งงานจากคนอื่นบ่อยๆ
และไม่ได้เข้าเวบอโคจร ก็ไม่จำเป็นครับ

Epsilon's picture
169
ยินดีต้อนรับครับผม

ขอให้สนุกกับแมคนะครับ

pippo's picture
2469
แนะนำ

ซื้อ Apple Care เพิ่มไปเลยเป็น 3 ปี จะได้ไม่ต้องจำวันหมดประกัน
OS X ควร Update เป็น 10.6.6 เพื่อใช้งานโปรแกรม App Store ได้
(Download จาก Web Apple มาไว้ที่เครื่องก่อนนะครับ ไม่แนะนำให้ Update Online)

ป.ล. ยินดีต้อนรับครับ