ใช้ neoOffice แล้วตัวอักษรชอบซ้อนกัน

iOou's picture
4
เวลาใช้ โปรแกรม neoOffice แล้วพิมพ์ไปเรื่อยๆ ตัวอักษรมันจะซ้อนกันอะคะ
ลองไปถามเพื่อนดู เพื่อนบอกของเพื่อนไม่เห็นเป็นเลย

มันเป็นแบบในรูปข้างล่างเนี่ยคะ

AttachmentSize
Screen_shot_2554-02-08_at_23.12.06.png7.19 KB
od2504's picture
1077
ลองเปลี่ยนเป็น font แบบอื่น

ลองเปลี่ยนเป็น font แบบอื่น และภาษาอังกฤษ เป็นเหมือนกันหรือไม่ครับ
ไม่ลองติดตั้ง vmware/ parallel แล้วใช้ ms office อย่างที่คุ้นเคยล่ะครับ

FolkTrance's picture
130
อัพเดทตัวล่าสุดยังครับ

อัพเดทตัวล่าสุดยังครับ เพราะที่บางคนเขาไม่มีปัญหาน่าจะมาจากการอัพเดท Patch ตัวแก้น่ะครับ
ผมเองเคยลองทั้ง NeoOffice และ OpenOffice สุดท้าย ผมใช้ Page ดีกว่ายังเบาใจมากกว่า - -"
แต่ส่วนตัวผมคิดว่าใช้ MS Office บน window น่าจะสะดวกกว่านะครับ

pippo's picture
2469
อาการนี้

น่าจะเป็นที่ Font นะครับ ลองโหลดฟรีฟอนท์ไทยชุดนี้มาใช้ดูนะครับ
(จับฟอนท์ที่โหลดมาใส่ใน Users > Home > Library > Fonts)

http://www.f0nt.com/release/13-free-fonts-from-sipa/

แล้วก็ลอง Update Patch ล่าสุด ตามที่คุณ FolkTrance บอกด้วยก็ดีนะครับ