vanipal's picture
5
อ่ะ แน่นอน สวัสดีค่ะ
พึ่งซื้อแมคบุคโปรมาใช้ได้ 4 วันค่ะ
ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมเท่าไหร่ ถ้ามีปัญหาสงสัย จะเข้ามาสอบถามนะคะ

ชื่อ มะนาว

หน้าที่การงาน เป็น ที่ปรึกษากฎหมายค่ะ

เริ่มใช้แมคได้อย่างไร เคยยืมของเพื่อนมาเล่น แล้วชอบบบบในความเป็นแมค ก้เลยอยากได้มาตั้งแต่เรียนมหาลัยแล้วค่ะ

รู้จักเวบนี้ได้อย่างไร เซิชกูเกิ้ล เรื่อง มือใหม่หัดเล่นแมคบุค ค่ะ เพราะส่วนตัว ไม่ค่อยรู้เรื่องเทคนิค หรือทักษะการใช้
คอมพิวเตอร์เท่าไหร่ เล่นแบบธรรมดาไปเรื่อยอ่ะค่ะ

สิ่งที่อยากบอก ยินดีที่ได้รู้จักเวบนี้นะคะ ถ้ามีอะไรสงสัย จะรีบถามทันทีเลยค่ะ (ท่าทางจะสงสัยเยอะ แหงๆ 555 5) หลอน

Nu-eMMa's picture
1837
^-^

ยินดีต้อนรับค่ะ

pippo's picture
2469
ยินดีต้อนรับจ้า

มารออ่านน้องต่าย (minemind) ต้อนรับแบบไหน?

Epsilon's picture
169
ยินดีคร๊าบ

ยินดีต้อนรับครับผมม

nickoe's picture
4320
ยินดีีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

nene122620@hotmail.com's picture
327
ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม

minemind's picture
3876
มาต้อนรับแล้วฮะ

ชื่อ มะนาว

หน้าที่การงาน เป็น ที่ปรึกษากฎหมายค่ะ

รับปรึกษาเรื่องหัวใจมั๊ยฮะ

5
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยค่า

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยค่า เขิน

เลิกงาน กลับมาเล่นคอมที่บ้าน ก้สงสัยว่า โปรแกรม i photobooth
พอเราถ่ายรูปแล้ว เราจะมาใส่ effect เหมือนตอนก่อนกดถ่ายรูป ไม่ได้แล้ว ใช่มั้ยคะ??

ปล. มีโปรแกรมถ่ายรูป หรือปรับแต่งรูปของแมคอันไหนที่ มีลูกเล่นเยอะๆมั้ยคะ ทำไมเครื่องเรามีแค่โปรแกรม i photobooth เองอ่ะ

minemind's picture
3876
ลองดู 2 อันนี้นะครับ

Fun Booth
ไม่แน่ใจว่า funbooth จะใช้ได้รึเปล่าครับ

ManyCam

5
โฮะ

โฮะ แต้งกิ้ว
เรายังไม่เคยลองหัดโหลดเองเลย
จะลองดูค่ะ