PhotoBook ใน iPhoto สามารถกำหนดขนาด เองได้รึป่าวคะ

ayattar@hotmail.com's picture
2

พอดีว่าซื้อคูปอง ทำ PhotoBook มาค่ะ
ซื้อมาขนาด 12" x 8"

จะออกแบบเอง เลยลองทำใน iPhoto ดู
ปรากฎว่า มันไม่มีขนาด ที่เราต้องการหน่ะค่ะ

มันระบุขนาดมาให้เลยว่าจะทำไซด์ไหน

อยากทราบว่าเราสามารถตั้งค่าของขนาดตรงนั้นได้รึป่าวคะ

(ส่งรูปให้ที่ร้านทำเขากำหนดจำนวนรูปหน่ะค่ะ เลยอยากทำเองมากกว่า เพราะรูปเยอะมาก)

หากใน iPhoto ไม่สามารถกำหนดขนาดได้
แล้วจะพอมีโปรแกรมอะไรที่ทำ PhotoBook สำหรับ mac บ้างคะ
เราลองหาในเน็ต ก้อจะมีแต่สำหรับ pc ทั้งนั้นเลย
หรือไม่ก้อให้ทำใน photoshop ซึ่งเราไม่ถนัดเลยค่ะ

ยังไงรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ