safari 5.0.2 แนบไฟล์ใน hotmail ไม่ได้

porz's picture
2
mac os x 10.6.6 ใช้ safari แล้วแนบไฟล์ในฮอตเมล์ไม่ได้อะครับ มันกดปุ่มแนบไฟล์ไม่ได้เลย แบบว่าเอาเม้าไปชี้แล้ว ปุ่มมันไม่แอคทีฟเลยครับ ลองใช้ fire fox หรือ cromeแล้ว ก็เป็นเหมือนกัน แต่ถ้าสลับไปใช้ window 7 ไม่เป็นครับ

ลองลง os x ใหม่แล้ว อาการหายครับ แต่พอกด software update ของ os x แล้ว อาการกลับมาเหมือนเดิมเลยครับ
ใครเคยเป็นมั่งครับ แล้วจะแก้ยังไง หรือห้าม อัพเดทซอฟแวร์ไปเลย

minemind's picture
3876
version ปัจจุบันเป็น 5.0.3

version ปัจจุบันเป็น 5.0.3 นี่ครับ

porz's picture
2
ลองแล้วก็ยังใช้ไม่ได้

ลองอัฟเป็น 5.0.3 แล้วครับ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี

alicmac's picture
42
แนบไฟล์ไม่ผ่าน

ส่วนผม อาการ แนบไฟล์ 5-15mb ไม่ผ่าน อัพรอเขียวจะเต็มแต่ก็ไม่ผ่านสักที หือออ
ใครทราบอาหารนี้ บอกให้ทราบปัญหาหน่อย บ่อยครั้งเวลาแนบ จะมีปัญหา กับ Safari บน แมค ก่อนนี้ไม่เคยเลยกับบน IE 20mb ผ่านเชียวๆ ขอบคุณครับ