MBP 13" ใช้ความสามารถของ CUDA ได้รึเปล่าครับ

aeroroach's picture
47
ผมใช้ Mac Book Pro 13" ตัวล่าสุดนะครับ (ที่กำลังจะตกรุ่น แห่ะ ๆ 1 )
พอดีว่าผมไปสะดุดในเว็บของ Adobe ที่ว่าชุด CS5 รองรับ CUDA แม้แต่ Photoshop ก็ทำให้มีลูกเล่นและความเร็วที่ดีขึ้นน่ะครับ หาข้อมูลไปมาจากเว็บนอกก็บอกว่า ถึงแม้ Geforce 320M จะไม่มีใน List ก็สามารถลง driver enable CUDA ผ่าน และใช้งานได้

ก็เลยงงๆ ครับ เอ๊ะมันต้อง enable อะไรยังไงก่อนน่ะ แล้วต้องไป set ในโปรแกรม adobe ไหม

มีใครเคยใช้บ้างไหมครับ ขอบคุณคร้าบ