ใช้ Text Edit แล้วเวลาพิมพ์มันดีเลย์นะค่ะ

blueblur's picture
1
คือว่าใช้โปรแกรม Text Edit น่ะค่ะ คือตอนแรกๆก็จะพิมพ์ได้ปกติ แต่ว่าพอเล่นไปนานๆ (ความจริงฏ้ไม่นานเท่าไหร่ - - ) เวลาพิมพ์มันจะดีเลย์น่ะค่ะ เช่นพิมพ์คำว่า วันจันทร์ ไป จะต้องรอแบบนึงจนกว่าตัวอักษรจะขึ้นมาครบ คือทำให้เวลาทำงานมันช้าน่ะค่ะ

อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรคะ?? แล้วจะมีวิธีแก้ยังไง

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ikok's picture
10285
ผมเจอเหมือนกันครับ

จนเลิกใช้ไปแล้วครับ

ถ้าต้องพิมพ์งานจริง ๆ ลองใช้โปรแกรมอื่นเช่น OpenOffice หรือ NeoOffice จะดีกว่านะครับ ยิ้ม