เกี่ยวกับ TimeMachine ครับ

Biggie's picture
130
การเปลี่ยน HDD ที่ใช้เป็น TM. เช่น
เดิม TM. ก้อนที่ใช้อยู่มีขนาด 750 GB. แต่ผมได้ HDD. ลูกใหม่มาและจะทำเป็น TM. โดยวิธีทำเป็น TM. ไม่มีปัญหาครับ แต่ที่เป็นปัญหาคือผมอยากจะนำข้อมูลที่ TM. ลูกเก่ามาเก็บไว้ใน TM. ลูกใหม่อ่ะครับ ผมต้องทำยังไงครับผม? รบกวนด้วยนะครับ มีความสุข

ikok's picture
10285
ไม่แนะนำให้ทำครับ

คือทำได้ แต่ยุ่งยาก และเสี่ยงต่อความผิดพลาดที่จะพาข้อมูลหายไปยกกระบิครับ

แยกกันอยู่แบบนี้ดีกว่าครับ ถ้าต้องการอะไรที่เก่ากว่านั้น ค่อยต่อเข้า network หรือเอามาต่อกับเครื่องแล้วค่อยเข้าไปเอาเป็นกรณีไปจะปวดหัวน้อยที่สุดครับ