มดขึ้น Mac Book Pro ผมคร้าบบบ T-T

aeroroach's picture
47
ตอนแรกวาง MBP ไว้บนโต๊ะ เห็นมีมดอยู่ ตกใจ-1 ไอเราก็คิดว่าคงเป็นเศษขนมที่อยู่บนโต๊ะแน่เลย จัดการปัดกวาด เช็ดโต๊ะซะหน่อย
แล้วก็ทำงานต่อไป ทำงานเสร็จก็เอา mac เก็บใส่กระเป๋าดีกว่า เผื่อมดขึ้นอีก เพื่อความชัวร์ มีความสุข

ทิ้งไว้ข้ามวันกลับมาเปิดจะใช้ทำงาน อ้าวเฮ้ย มดไต่ยั้วเยียะ เกือบ 10 ตัวได้ตรง keyboard ไม่ใช่ที่โต๊ะแล้วเนี่ย นี่อุตส่าห์เก็บใส่กระเป๋าแล้วน้า
เลยคิดว่าคงมีสิ่งแปลกปลอมภายใต้ Mac Book Pro ผมรึเปล่าเนี่ย

จะทำความสะอาดอะไรยังไงดี ให้มดจากไป ครับ คงไม่ต้องถึงกับแยกชิ้นส่วนออกมาน้า หลอน

เครื่อง mac ผม เจอ bug ของจริงเลยอะเหอๆ แล้วเครื่องจะเป็นไรมั้ยอะครับเนี่ย

minemind's picture
3876
เตือน

ระวังอย่าให้เข้าไปตายในพัดลม ไม่งั้นจะลำบากนะ เออ

47
มันจะเกิดอะไรขึ้นครับ

แล้วพัดลม MBP มันอยู่ตรงไหนอะคร้าบ ถ้าเครื่องเจ๊งเพราะมดนี่จะเป็นอะไรที่แค้นมากเลยอะ

v21e's picture
64
ใช้ความร้อนไล่ดูครับ

ปกติ มดจะไม่ชอบความร้อน เพราะฉะนั้นเปิดเครื่องทิ้งไว้ให้เครื่องร้อนๆ นอกห้องแอร์ มดคงออกมาเองครับ

47
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะลองทำดูครับ

pippo's picture
2469
อย่าใจร้อน

เดาไดร์เป่าผมเป่านะครับ เดี๋ยวตัวแป้นจะหงิกงอ

minemind's picture
3876
แปลกฮะ

มดที่บ้านผมชอบความร้อนนะ ตรงไหนร้อนๆ จะวิ่งพากันเข้าไปตายเพียบ เคยเปิด power supply pc ออกมาทำความสะอาด เคาะมาทีตายเป็นฝูงเลย มีจ้งจกด้วย แมงสาบด้วย

CANLOF's picture
232
PC หรือรัง อะไรครับนั้น

PC หรือรัง อะไรครับนั้น แบร่..

47
ขอบคุณทุกท่านนะครับที่มาแชร์กัน

ได้เจอ ประสบการณ์แปลกๆ ด้วย อิๆ power supply นั่นยังใช้งานได้อีกเหรอครับน่ะ แป่ววว

Epsilon's picture
169
เหอะ

เจ้าของ น้องแมค เป็นคนหวานมั้งครับ
มดเลยติดตาม