ถามเรื่อง lyrics ค่ะ

little_fuku's picture
703

คือว่าจำไม้ได้แล้วว่า ใส่เนื้อเพลง ลงไปในเพลงอะไรบ้าง
จะดูได้ตรงไหนคะ
สงสัย? สงสัย?

ikok's picture
10285
.....

ถ้าให้ผมเดานะ ลองสร้าง smart playlist ขึ้นมา ใสำหรับเพลงที่มี lyrics แล้วนะคะ =) น่าจะได้นะ

ข้อแก้นิดนึง คือตรงนี้ผมไม่แน่ใจว่าสร้างเงื่อนไขหาเพลงเฉพาะที่มี lyrics ได้หรือเปล่า ยังไงก็ลองทำดูก่อนนะคะ

nickoe's picture
4320
Lyrics

มันไม่มีให้เลือกน่ะสิครับ งานนี้คงต้องเหนื่อนกันหน่อยครับ

10285
อืม...

นั่นไง ฮ่า.. ว่าแล้วเชียว
งั๊น... ก็ไม่รู้แล้วนะเคอะ

703
ไม่ได้ค่ะ

งง เหมือนกัน
วันนั้นฟังเพลง
แล้วมีเนื้อเพลงอันนึงมันผิด แต่ดันลืมกด on the go ไว้จะได้รู้ทีหลัง
พอนึกได้ก็ลืมไปแล้วว่าเพลงอะไร

ปล.แถมรูปน้องขาว อ่ะ แน่นอน

10285
เอาใหม่ๆ นึกได้แล้ว

หนูลองไล่ย้อนดูจากใน smart playlist = recent played ดูนะ เพลงที่เราฟังไปแล้วจะมาเรียงกันอยู่ในนี้

ก็ลองค่อย ๆ แง้ม info ของแต่ละเพลงออกมาแก่ะเนื้อดูก็แล้วกันนะคะ แบร่..

703
เจอแล้ว เพลงเจ้าปัญหา

คือเพลง Lost Coastlines ของ Okkervil River

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน
สำเร็จ!!!

10285
ผมเอาตัว smileys ออกไป 2 อันนะ

ตะกี๊ฟลุกใส่เข้ามา 5 อันรวด เค้าเลยติดบ้างไม่ติดบ้าง (ไม่รู้เกี่ยวกับตัวช่วยพิมพ์อันใหม่นี่หรือเปล่า พอเอาออกไปสอง ก็เห็นเป็นปรกติ =)

10285
แน่ะ

วันนี้มาหลากสีสดใส สมวัยจริง ๆ แบร่..

งั๊น.... ไล่ฟังใหม่อีกรอบเลยค่ะ ฟังจนกว่าจะเจอนะคะ
หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

703
แย่

เฮ้ออออ
ปัญหาช่างเยอะแยะจิง
แอบเคือง แอบเคือง