ผมกำลังตัดสินใจครับ

november_02's picture
18
พี่ๆ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ตอนนี้ ระหว่าง
SONY VAIO™ Notebook - S Series VPCS137G
» 13.3 inch VAIO S Series (Black)
กับ macbook pro รุ่น 39,900
พี่ๆ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ultraman_kk's picture
57
ถ้าถามที่นี่ก็ต้อง Mac ซิครับ

ถ้าถามที่นี่ก็ต้อง Mac ซิครับ

pippo's picture
2469
ซื้อ

MacBook Pro เล่นได้ทั้ง Widows OS กับ Mac OS X

ซื้อ Sony Vaio เล่นได้แต่ Windows OS

เอาแค่นี้ก็พอจะช่วยตัดสินใจได้แล้วครับ ยังไม่ต้องคิดอย่างอื่นอีกหลายอย่าง

nickoe's picture
4320
ภาษาต่างดาว

ผมแนะนำว่า
ต้องทำงานอะไรยังไง
ตรวจสอบให้ดีก่อน
แล้วค่อยเลือก
ถึงแม้ mac จะลง windows ได้แล้ว
แต่ถ้ามันกลายเป็นใช้งาน windows
มันก็ไม่จำเป็นต้องเป็น mac

แต่ถ้าสามารถทำงานบน mac เป็นหลักได้
หรืออยากลองอะไรใหม่ ก็ mac เลยครับ
(ยิ่งถ้าโปรแกรมหลักๆมีบน mac ก็ไป mac เลย)

18
5555 เพิ่งหัดโพส โทดทีครับ

งั้น ผม คง ต้อง ไปถอย พี่ Mac แล้วซิครับ

เพราะกำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจครับ

เพราะถามพี่สาว ว่า อีกอย่าง เพื่อน ว่าอีก อย่าง ตัดสินใจยากมาก

ขอบคุณครับผม

XzMikael's picture
5
Mac สิครับ

คิดง่าย ๆ เลยครับ ซื้อ Vaio ได้ Windows แถมไวรัส

ซื้อแมค ได้ Windows + OS X snow (windows หาลิขสิทธิ์เองนะครับ)
แต่ว่า คุณไม่ต้องกังวลเรื่องแบตเตอรี่ รวมถึงการ Service ครับ แมคมีให้หมดทุกอย่าง

มาซื้อกับผมเลยครับ ดูแลให้ 555555+

Epsilon's picture
169
ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ

ยิ้มปากกว้าง แต่ว่าที่นี่ โซน MAC
เข้ามาถามในนี้แล้ว แสดง ว่าก็มีใจให้ ลูกแอ๊ปเปิ้ลโดนกัดนี่ครับ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

18
ช่วยดูแลมือใหม่หน่อยนะครับ

อาทิตย์นี้ ถอย พี่ แมค แน่ครับ อิอิ

sajiro's picture
1179
ดีใจด้วยนะฮะ

^.^

Epsilon's picture
169
ดีใจด้วยคับ

ก็ ซื้อมาแล้วก็มาแนะนำตัวที่ ห้องแนะนำตัวด้วยนะ ยิ้มปากกว้าง

18
Where

คุณ XzMikael ขายอยู่ที่สาขาไหนหละครับ ผมอยู่ใก้เซ็ลทรัลพระรามสอง อะ ไกล้มะ ครับ

5555