จะเอาภาพลงใน forum ทำอย่างไรครับ มือใหม่หัดขับ....นะ

sakorn's picture
8
จะเอาภาพลงใน forum ทำอย่างไรครับ ผมลองcoppyภาพแล้วก็ไม่ได้ครับ ไม่รู้ต้องทำอย่างไรครับ ไม่เคยทำจริงๆครับ

sajiro's picture
1179
Forum ไหนอ่ะครับ

หมายถึงที่นี่??

ถ้าหมายถึงบอร์ดนี้ก็แนบรูปได้สองแบบครับ แบบแรกก็กดที่ File Attachment อ่ะครับ
แล้วก็เลือกรูปจากในเครื่องเราได้เลย

อีกแบบก็คือฝากรูปไว้กับ Host บน internet เช่น image shack หรืออื่นๆอ่ะครับ
ก็อป url มา จากนั้นก็ วางลงในบอร์ด (อันนี้ด้องดูด้วยว่าบอร์ดใช้โค้ดอะไร) จริงแล้ว ส่วนมาก
จะมีไอคอนวางรูปให้ใช้อ่ะครับ กดไปแล้วมันจะให้วาง url แล้วก็ ok ก็ใช้ได้

ไม่รู้ว่าอธิบายเข้าใจรึเปล่า - -''

minemind's picture
3876
ฝากในเว็ป

ฝากในเว็ป ฝากรูปทั่วไปน่ะครับ

ของผมฝากใน photobucket.com เพราะว่าไม่ติดโฆษณา และไม่ถูกลบครับ

จะใช้ bb code เป็น direct link หรือ tag img ก็ได้ครับ
direct link ก็แปะ link ตรงๆดื้อๆเลย เช่น http://www.macmuemai.com
tag img ก็ เขียนแบบนี้ครับ

ถ้าตามเว็ปฝากรูปทั่วๆไป จะมี code มาให้เลือกครับ เค้าจะกำกับไว้ด้วยว่า เป็นอะไร Direct Link หรือ [IMG]