ใครใช้ Mac OS X Lion มั่งคัฟ มีเรื่องอยากสอบถามหน่อยคัฟ

lovableree@hotmail.com's picture
1
พอดีอยากรู้ว่้าเราจะโหลด Application ในApp Store แบบมาให้ฟรีไม่ต้องเสียเงินต้องทำอย่างไรบ้าง ??

nickoe's picture
4320
เดี๋ยวนะครับ

Lion ตัวที่หลุดมาเป็นของ developer
ซึ่งใช้งานไปผิดพลาดอะไรไม่มีใครช่วยได้นะครับ

แล้วก็ app ใน app store ไม่ใช่ของฟรีทุกตัวนะครับ
ต้องมี apple id ก่อนถึงจะซื้อหรือโหลดตัวที่ฟรีมาใช้งานได้

minemind's picture
3876
ที่นี่ห้ามถามเรื่อง การดริ๊ฟ

ที่นี่ห้ามถามเรื่อง การดริ๊ฟ ฮะ

ikok's picture
10285
โปรแกรมฟรี

ใน App store มีเต็มไปหมดเลยครัรบ

หรือไม่ก็โปรแกรมราคาไม่แพงก็มีให้เลือกเต็มไปหมดอีกเช่นกันครับ ไม่ทราบว่าต้องการโปรแกรมใช้งานลักษณะไหนครับ? เผื่อช่วยหาหรือว่าแนะนำให้ได้ครับ เพราะว่าผมก็ใช้โปรแกรมเล็ก ๆ หลายตัวทำงานอยู่ ยิ้ม

rockylove's picture
4
ต้องสมัครApple ID

ต้องสมัครApple ID ก่อนนะค่ะง่ายๆ
1.เข้าไปที่ App Store ในiTune
2. กดเลือกฟรีแอปเพื่อดาวนน์โหลด
3. ให้เลือก Create Account
4. กรอกรายละเอียดนะค่ะที่สำคัญ พาสเวิดต้องมีข้อแม้ว่าพาสเวิดต้องต้องมีอักษรภาษาอังกฤษตัวใหญ่ ตัวเล็กและตัวเลข ให้ครบแปดตัว หรือเกินกว่านี้นก็ได้นะค่ะ
5. เลือก None ดพื่อดาวน์โหลดแบบฟรี และป้องกันการถามหาหมายเลขบัตรเครดิตนะค่ะ
6.กรอกรายละเอียดที่เหลือนะค่ะ แล้วเข้าไปVerify Account ในอีเมลล์ที่เราสมัครไว้นะค่ะ แล้วลิงค์นั้นจะพาเราเข้าเวบของแอปเปิ้ลเพื่อทำการยืนยันอีกครั้ง

เท่านี้ก้อเรียบร้อยค่ะ ก่อนจะทำการดาน์โหลดแอปฟรีก้อต้อง Sign In ก่อนนะค่ะหลังจากนั้นก้อทำการดาวน์โหลดได้เลยค่ะ

asakura_jirasak's picture
73
ถ้าต้องการดาวน์โหลดแบบไม่ต้อง

ถ้าต้องการดาวน์โหลดแบบไม่ต้องเสียเงินผมมีวิธีครับ

ง่าย ๆ ครับ เข้าไปที่ Top Free แล้วเลือกโหลดเลย มีความสุข

แหะๆ

leicciel's picture
13
มันมีเเบบเสียกับไม่เสีย ก็เลื

มันมีเเบบเสียกับไม่เสีย
ก็เลือกเเบบไม่เสียละกันนะ ยิ้ม