โฟลเดอร์ Startup items หายครับ

unlagi's picture
53
คือว่าผมมีปัญหาเวลาเปิดเครื่องมาจะเจอข้อความนี้มานาน
/Library/StartupItems/ChmodBPF
เลยมาลองหาสาเหตุดูแต่พอค้นดูดีๆ Folder StartupItems ของผมมันหายไปไหนไม่รู้ครับ
เท่าที่หาอ่านในเน็ตดูเหมือนจะเป็นโฟลเดอร์สำคัญเลยจะลบจะสร้างเองก็ไม่ได้
พอจะมีวิธีแก้ไขนอกจากลง OS ใหม่หรือเปล่าครับ เห็นคนต่างประเทศพูดถึง Repair disk permission
แต่ผมก็ใช้ไม่เป็นอะครับ แล้วไม่รู้ว่าเพราะเรื่องนี้หรือเปล่า เจ้า Adobe เลยรวนๆแทบทุกโปรแกรมเลยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

minemind's picture
3876
ใน how tos มีฮะ

ลองอ่านนี่ดูนะครับ

เกี่ยวกับการ Repair Permission Disk

unlagi's picture
53
ลองดูแล้ว

แต่เวลาเปิดเครื่องมาก็ยังเจอ
/Library/StartupItems/ChmodBPF อยู่ครับ
startup items folder ก็ไม่กลับมาครับ
ใครพอมีวิธีแก้อีกมั้ยครับ TT