มีตังไปก็เท่านั้น App Store

BalLo's picture
172
เกิดความน้อยเนื้อต่ำใจนิดหน่อยครับ
เพราะตัวเองไม่ได้มีบัตรเครดิตอะไรกับเค้า
มีแค่เศษแบงค์อยู่ในกระเป๋า
จะโหลดเกมส์ app อะไรก็ไม่ได้ครับ
พอจะมีทางไหนที่จะยัดตังแบงค์ร้อยเข้าไปหน้า macbook เราได้มั่งครับ
พอจะมีเครื่องสอดแบงค์มั้ยครับ

อิอิ ล้อเล่นครับ
พอจะมีทางไหนเปล่าครับ
คือผมอยู่เชียงราย istudio กำลังจะมา
ถ้าให้เค้าโหลดให้แล้วเสียตังให้เค้า
จะได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

sakikuk@hotmail.com's picture
6
เปิดบัญชีกับ

เปิดบัญชีกับ กสิกรไทยครับ

แล้วเข้าเวบ สมัคร k-cyber banking จะได้รับรหัสเหมือนบัตรเครดิต ไว้ใช้จ่ายเงินทาง อินเตอร์เนทได้ครับ

palmania's picture
190
ไม่ทราบว่าที่เมืองไทยมี iTune Card หรือเปล่าครับ

ซื้อ iTune แล้วก็โหลดเงินเข้าบัญชีได้ครับ....

nene122620@hotmail.com's picture
327
มี2

มี2 ทางครับแต่ก็ต้องใช้บัตรเครดิตอยู่ดี
1 k cyberbanking (ผมใช้อยู่)
2 ซื้อ Itune giftcard จากเน็ตโดยการโอนเงินผมมีเจ้าประจำครับเมื่อก่อนผมใช้
บริการดีมากครับอันนี้ผมไม่ได้ไม่เสียกับเขานะครับ

172
แล้วทาง istudio ละครับ

ทางนี้ได้เปล่าครับให้เค้าโหลดให้แล้วจ่ายตังให้เค้าอะครับ

arkhate's picture
5
บัตรเดบิตkbankอีกเสียงครับของ

บัตรเดบิตkbankอีกเสียงครับของเค้าworldwideดีจริงๆบ้านผมอยู่บ้านดู่อ่ะครับ

172
ไม่ทราบว่าบ้านดู่นี่

ไม่ทราบว่าบ้านดู่นี่ จังหวัดเชียงรายเปล่าครับผม

aupiyachet's picture
19
สรุปว่า

สามารถใช้ k-cyber banking ใส่ในช่อง credit card ได้ใช่มั้ยคับ
เพราะว่าตอนนี้ผมใช้วิธีซื้อ iTunes gift card อยู่อ่ะคับ

Adariw's picture
269
ถ้าใช้ k-cyber banking ...

ถ้าใช้ k-cyber banking นี่..เราสารถซื้อของทีละน้อยๆ ได้ใช่มั๊ยคะ
เช่น อยากซื้อเกมส์ 2.99 เหรียญ แค่เกมส์นี้เกมส์เดียว
เราก็ใช้ k-cyber banking จ่ายเฉพาะเกมส์นี้เกมส์เดียวรึเปล่าคะ??

เพราะใช้ gift card นี่..ค่อนข้างสิ้นเปลืองทีเดียว บางทีก็หาซื้อไม่ได้
..เป็นพวกไม่ชอบใช้บัตรเครดิตเท่าไรค่ะ กลัวมีปัญหาทีหลัง ><"

nene122620@hotmail.com's picture
327
ใช่ครับซื้อเท่าไหร่เขาก็จะรวม

ใช่ครับซื้อเท่าไหร่เขาก็จะรวมๆไว้แล้วก่อนเขาจะตัดจากบัญชีเขาจะส่งข้อความมาเมลเราว่าซื้อไปเท่าไหร่
และถูกต้องไหมถ้าไม่ถูกเขาจะให้เราไปทำใบทักท้วงครับ
ผมซื้อเกม0.99 เขาหักประมาณ 30.xxบาท

Adariw's picture
269
ว้าวววว

น่าสนใจมากๆเลยค่ะ

จะได้ซื้อเกมส์ทีละน้อยๆ ..รอช่วงเทศกาล เกมส์จะได้ลดราคา มีความสุข

..
ตอนนั้นมีเกมส์ที่อยากซื้ออยู่ กำลังลดราคาพอดีเลย 6.99 เหลือ 0.99
แต่ตอนนั้นมีตังค์แค่ 0.5 เสียดายมากกกกก

แล้วตอนนี้เกมส์นั้นก็กลับมาราคาเท่าเดิมแล้ว แป่ววว

327
ทีอีกเรื่องนะครับรู้สึกจะต้อง

ทีอีกเรื่องนะครับรู้สึกจะต้องเป็นapp store thailandมั้งคับ ล้วจะเปลี่ยนประเทศต้องไม่มีตังที่เติมเหลือไว้ด้วยนะครับแนะนำสมัครใหม่ง่ายกว่า

tee_987@hotmail.com's picture
117
ด้วยคนคับ

ตี๋ ก้อใช้ กสิกร คับ เพิ่งทราบประมาณเดือนกว่าๆ ใช้แล้วดีมากคับ ควบคุมค่าใช้จ่ายได้ดีคับ แบร่..

aupiyachet's picture
19
หมายความว่า

ใช้ได้กับเฉพาะการซื้อ app ผ่าน app store thailand ใช่มั้ยคับ
ถ้าอยากจะซื้อ music, movie ของ app store usa จะไม่สามารถใช้ k-cyber banking ได้
ผมเข้าใจถูกมั้ยอ่ะคับ

vee_vhc's picture
38
ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ ถ้าผมมี k-cyber นี่ผมสามารถซื้อของจากทางเว็บต่างประเทศด้วยได้ไหมครับ

อย่างเช่นผมจะซื้อรองเท้า เสื้อผ้า จากเว็บต่างประเทศ หรือเว็บของทางแบรนด์เองเลยครับ

327
ผมไม่แน่ใจนะว่าต้องเป็น app

ผมไม่แน่ใจนะว่าต้องเป็น app store thailand หรือเปล่า เพราะตอนนั้น
ผมเป็นapp store usแล้วมี point จาก itune giftcard มันไม่ให้ผมใช้บัตรได้

palmania's picture
190
App Store ประเทศไหนประเทศนั้นครับ

เพราะทาง Apple อ่านจาก credit card ก็จะทราบว่าเราอยู่ที่ไหนครับ

ดังนั้นใช้ credit card จากประเทศำไหนก็ใช้ App Store ได้แต่ประเทศนั้นครับ
ถ้าอยาก D/L App จาก US App Store คงต้องซื้อ iTunes Card จาก US น่ะครับ