2. เรื่องค่ะ MSN ไม่ ปกติค่ะ แล้วคอมก็ติดๆขัดๆ

disadiw's picture
48
1.คือวันนี้เล่น เอ็ม ปกติ แต่พึ่งรับแอดเพื่อนมาใหม่ค่ะ
แล้วคุยไปคุยมามัน
ตัวอัพษร มันเป็น อย่างในรูปอ่ะค่ะ มันไม่เรียง เหมือนปกติ มันจะต่อๆ กันเป็นตัวสีแดง

1. พักนี้คอมค้างบ่อยมากๆเลยค่ะ
    อาจจะเป็นเพราะเน็ตหรืออะไรไม่ทราบ
    แต่บางครั้ง เขา ยูทูปดู วิดีโอ ก็ปกติ เข้าเฟวได้ แต่เข้า สยามโซน เด็กดี จีบาน อย่างนี้ไม่ได้อ่ะค่ะ มันจะโหลดนานๆ
    ต้องไปปิดเน็ตก่อนค่อยมาเปิดใหม่ได้
minemind's picture
3876
เว็ปที่เข้าไม่ได้

ถ้า internet เราปกติ ก็แปลได้ว่า host server ของเว็ปไซต์ดังกล่าวอาจจะมีปัญหาก็ได้ฮะ คือใช้งานติดๆขัดๆ ติดๆดับๆ เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง mmm บางทีก็เป็นนะ

48
แล้วว

แล้วเรื่อง เอ็มล่ะคะ? มีวิธีแก้ ไหมคะ?

nickoe's picture
4320
MSN

ลองลบออกแล้วลงใหม่ดูครับ

48
ขอบคุณมากๆค่ะ

เดี๋ยวลองดูนะคะ

48
ไม่ด้ค่ะ

วันนี้พึ่งได้คุยกับเพื่อนคนนี้มา
เป็นแค่คนเดียวด้วยนะคะ เป็นเหมือนเดิมเลย
ทำยังไงดี

48
ช่วยหน่อยนะคะ

รบกวนพี่พี่ช่วยหน่อยนะคะ

nickoe's picture
4320
เป็นแค่คนนี้คนเดียว

งานนี้ผมจนปัญญาจริงๆครับ
แห่ะ ๆ 3

48
อ่า

ไม้เป็นไรค่ะ
ขอบคุณมากๆนะคะ:D

od2504's picture
1077
กำลังสงสัย และอาจเป็นไปได้ว่า

กำลังสงสัย และอาจเป็นไปได้ว่า เครื่องของเพื่อนคนนี้ มีอะไรที่ไม่ชอบมาพากล แตกต่างจากคนอื่นๆ
หากมีโอกาสลองสอบถามเขาดู เช่น spec ของเครื่อง รุ่นของโปรแกรมที่ใช้ on m และที่สำคัญ เขาป้องกันไวรัสอย่างไร (โดยเฉพาะตัวที่ฮิตอยู่ใน m)
แต่หากไม่ได้ และหนูไม่อยากอดทน ก็แนะนำว่า "ตัดใจจากเขาเถอะ" ยิ้มปากกว้าง

zzero_orezz's picture
221
ถ้าเป็นคนเดียวก็ให้เพื่อนสมัค

ถ้าเป็นคนเดียวก็ให้เพื่อนสมัครเอ็มใหม่แล้วค่อยแอดมาใหม่