ช่วยด้วยค่าาา เผลอทำ MBP ตก!!! TT____TT

Adariw's picture
269
เผลอทำตกจากโต๊ะทำงาน ที่สูงจากพื้นประมาณ 2 ฟุต T^T
เอาใส่ไว้ในกระเป๋าหนัง ที่มีฟองน้ำหุ้มอยู่
แต่ตอนตก มันเอาเหลี่ยมลงอ่าค่ะ

เปิดเครื่องมาก็เป็นแบบนี้เลย (ในภาพที่แนบมาค่ะ)

อาการประมาณว่าจะมีเส้นสีม่วงๆ เป็นขีดๆ ปรากฎขึ้นหนาแน่นในบริเวณที่มีสีขาวเยอะๆ
แล้วมันก็จะสั่นๆ

ทำงานได้ตามปกตินะคะ แต่เป็นที่จออย่างเดียวอ่าคะ
ทำยังไงดีคะ????

อาการแบบนี้มันอยู่ในประกันมั๊ยคะ?
ว่าจะส่งไปให้ iStudio ที่สยามอยู่น่ะคะ เพราะเป็นศูนย์ใหญ่
ตอนนี้กำลัง Back up ข้อมูลอยู่ค่ะ
เศร้ามากๆ เลย TT___TT

AttachmentSize
IMG_0476_resize.JPG25.71 KB
IMG_0478_resize.JPG32.72 KB
nene122620@hotmail.com's picture
327
ไม่น่าอยู่ในประกันนะครับ

ไม่น่าอยู่ในประกันนะครับ

269
ง่าาาาาา

ไม่อยู่ในประกันเลยหรอคะ T_T

แล้วถ้าต้องจ่ายเอง ค่าซ่อมจะประมาณเท่าไรหรอคะ T_T

nene122620@hotmail.com's picture
327
ก็คงต้องดูว่ามีอะไรเสียบ้างอะ

ก็คงต้องดูว่ามีอะไรเสียบ้างอะครับ

269
ใช้งานได้ตามปกติค่ะ

ผิดปกติก็แค่อาการของจอเท่านั้นเอง T T

prolang's picture
116
ลองส่งซ่อมก่อนครับ

อาจจะซ่อมให้ฟรีก็ได้ เพราะเครื่องไม่มีอะไรแตกหักนี่ครับ

269
จะลองดูค่ะ

จะลองเอาไปส่งซ่อมดูก่อนนะคะ
ตอนนี้กำลัง Back up ข้อมูลอยู่ค่ะ T T

minemind's picture
3876
ภาพเล็กจนมองไม่เห็นว่าเกิดอะไ

ภาพเล็กจนมองไม่เห็นว่าเกิดอะไรขึ้น

ถ้าเครื่องไม่มีรอยบุบ คิดว่าน่าจะเคลมได้นะครับ แต่ผมจะไม่บอกว่ามันตกนะ

269
งั้น..

งั้นจะให้เหตุผลว่ายังไงดีคะ?
ตอนนี้นึกอะไรไม่ออกเลย
เครียด T T

3876
ไม่บอกครับ ถ้าเค้าไม่ถาม

ไม่บอกครับ ถ้าเค้าไม่ถาม ถ้าถาม ก็จะบอกว่า ตอนวางมันแค่กระแทกกะโต๊ะแรงกว่าปกติ แต่ไม่ได้ทำหล่น(อันต้องชัวว่าเครื่องไม่มีรอยบุบนะ)

269
ไม่มีรอยบุบแน่นอนค่ะ

ไม่มีรอยบุบแน่นอนค่ะ เพราะตอนตกมันยังอยู่ในกระเป๋าหนัง
สภาพภายนอกไม่มีอะไรผิดปกติเลยค่ะ

เสียหายเฉพาะภายในเครื่อง T.T
เดี๋ยวจะแอบเนียนว่ามันเป็นเองละกัน ><"

3876
ถ้าแบบนั้น

ผมว่าเค้าไม่ถามหรอกครับ ยกไปเลย

duffy's picture
15
แอบเนียน

ถ้าไม่บุบ ก็แอบเนียนเอาไปเข้าศูนย์ แล้วทำหน้าบ้องแบ๊ว ว่าทำไมมันเป็นสีแบบนี้ล่ะคะ ^ ^ น่าจะได้ผลนะครับ

269
จะลองแอ๊บเนียนดูนะคะ ^^"

ภาวนาขอให้ไม่เสียค่าซ่อมทีเถิ้ดดดด

<

jompuark's picture
167
ตกครั้งเดียว

ตกครั้งเดียว อาการแบบนี้เลยหลอครับ

น่ากลัวๆๆๆ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

สีสวย แปลกตาดีครับ.อิอิ .ถ้าเป็นผม ผมก็แอบเนียนๆ ไปลองดู เหมือนกัน .ได้/ไม่ได้. ก็ เหมือนโยนหัวก้อย..อิอิ ถ้า คิดเผิ้อ ไม่ได้ ขึ้นมา ..ก็ หาซัก5000 อุ่นใจใว้ในกระเเป๋านะครับ..ดู จากสภาพ แล้ว จอ ยังทำงานได้อยู่ น่าจะ กระแทก โดนส่วนที่เชื่อมต่อ นะครับ..การส่ง ภาพเลยเพี้ยนๆไป...ลองเอาไปทำงานหนักๆที่เกี่ยวกับการแสดงภาพดู ครับ เช่น อิราส โฟโต้ช๊อป..ถ้า เพื้ยนแค่สี อย่างเดียว..ก็ คง.ไม่ยากที่จะ กลับมาเป็นเยี่ยงเดิม

jompuark's picture
167
ข่าวเป็นไงมาเล่าสู่กันฟังบ้าง

ข่าวเป็นไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

skywalker's picture
92
เนียนไป จัดไป

แนะนำให้เนียนไปอีก 1 เสียงครับ โชคดีนะครับ

3876
เค้า update ไปนานละครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/5691

ยังขุดกันขึ้นมาอีกเนอะ แอบเคือง

skywalker's picture
92
-__-"

เวรกรรม ไม่ได้ดูวันที่ =_="